Oliverios

Mình cài máy sử dụng bản ghost xp sp3 của THANHAN 2010. Khi cài máy nhận tất cả driver nhưng sau đó mình sử dụng bản ghost sp2 nó cũng nhận tất driver. Tuy nhiên 2 lần cài đều trục trặc khi sử dụng Kis 2010 dẫn tới die win. Nên mình đành sử dụng lại bản GHOST của THANHAN 2010. Tuy nhiên lần này máy không nhận card sound mặc dù trong Device manager vẫn đầy đủ, trên khay hệ thống không có biểu tượng loa và không có âm thanh. Xin tất cả người tư vấn giúp!

XE_XE

Khuyên bạn nếu có thời (gian) gian thì nên cài bản windows sạch và sau đó Ghost lại để dùng riêng cho máy mình. Những bản Ghost trên mạng thường là dùng cho nhiều máy nên Driver chỉ ở dạng chuẩn và có thể xảy ra lỗi đối với những máy khác nhau. Trường hợp của bạn thì bạn dùng Driver card âm thanh down từ trang chủ hãng sx mainoard để cài lại. Sau đó xem tình hình thế nào.

motlanvamaimai Khuyên bạn nếu có thời (gian) gian thì nên cài bản windows sạch và sau đó Ghost lại để dùng riêng cho máy mình. Những bản Ghost trên mạng thường là dùng cho nhiều máy nên Driver chỉ ở dạng chuẩn và có thể xảy ra lỗi đối với những máy khác nhau. Trường hợp của bạn thì bạn dùng Driver card âm thanh down từ trang chủ hãng sx mainoard để cài lại. Sau đó xem tình hình thế nào. Bạn nói vậy thì tui công nhận là có phần đúng. Nhưng bạn thấy rằng mình dùng 2 lần bản ghost đó nhưng lần đầu nhận được nhưng lần thứ 2 không nhận được? Bạn nói rằng cài windows sạch là dùng windows đĩa gốc cài và dùng đĩa main hay vào trang chủ của nhà sản xuất mà down driver cài là ổn hết? Điều này đa phần đúng nhưng mình từng gặp main ASUS P5PE-VM. Mình từng cài lại tới 3 lần đĩa windows gốc + driver mình từng cài thành công và cài lại bản ghost mà thời (gian) gian trước mình cài driver nó nhận đầy đủ. Bây giờ nó cũng không nhận Sound luôn, mặc dù device manager vẫn đủ nhưng không có loa trên khay hệ thống.

future_ocean007

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Khi bạn dùng bản ghost đa cấu hình để ghost, các thiết bị của máy bạn không nhận đúng driver chuẩn của chúng, tương tự như bạn ép nó phải nhận. tại sao mình lại nói vậy, bởi vì mình vừa từng cài driver của máy dòng cao cài cho máy dòng thấp vẫn nhận được, có máy chạy ổn định có máy thì không. Thế nên bạn cài lại windows và cài driver chuẩn cho máy. Như thế máy sẽ nhận và chạy ổn định hơn, tốt nhất 3 lần ghost thì cài mới một lần.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

lop_c11

thinhtn Bạn nói vậy thì tui công nhận là có phần đúng. Nhưng bạn thấy rằng mình dùng 2 lần bản ghost đó nhưng lần đầu nhận được nhưng lần thứ 2 không nhận được? Bạn nói rằng cài windows sạch là dùng windows đĩa gốc cài và dùng đĩa main hay vào trang chủ của nhà sản xuất mà down driver cài là ổn hết? Điều này đa phần đúng nhưng mình từng gặp main ASUS P5PE-VM. Mình từng cài lại tới 3 lần đĩa windows gốc + driver mình từng cài thành công và cài lại bản ghost mà thời (gian) gian trước mình cài driver nó nhận đầy đủ. Bây giờ nó cũng không nhận Sound luôn, mặc dù device manager vẫn đủ nhưng không có loa trên khay hệ thống. Đúng là có một số ngoại lệ, nhưng dù sao dùng bản windows sạch vẫn đáng tin hơn.

Mình thấy bạn nên kiếm 1 cái đĩa windows về cài rồi sau đó Ghost lại ! Vừa sạch sẽ lại vừa an toàn, ổn định. Sau đó là down mấy cái Driver phù hợp cho main của mình về setup lên cho nó phù hợp khỏi phải nhờ đến bản Ghost của mấy người khác cho phiền mà xài cũng chẳng sướng gì

Các chủ đề có liên quan khác