mình đi bảo hành, hỏi anh kỹ thuật thì ảnh bảo do chép nhiều nên bị lỗi.

kiểu này chắc hết dám chép gì nữa rồi

doanle_2005

scorpionx23x lầm rồi. rất đơn giản. Tui vừa thử và thành công. Nếu USB bị lỗi protect thì cứ nói hãng nào. tui sẽ giúp cho. Thông thường là JVJ. usb của mình hiệu JVJ cũng bị write-protected ,chỉ mình cách sửa đi

nsk1926

capricorn222 hic,em mua 1 cái usb 4g o Hoàn Long năm rồi tới giờ vừa đổi 4 lần rồi. không biết nó có bị virus gì không mà lần nào xài được 1 thời (gian) gian là nó trở chứng, chép dữ liệu vào tới 1 dung lượng nhất định(nhỏ hơn 4G nhiều lắm)thì nó không cho chép nữa và báo usb này vừa được protect, yêu cầu gỡ cái bảo vệ đó mới cho chép nữa. format cũng không được. xin mấy bác giúp em với. Làm theo pémít cũng được hay là USB đấy bị làm giả dung lượng rồi

capricorn222 hic,em mua 1 cái usb 4g o Hoàn Long năm rồi tới giờ vừa đổi 4 lần rồi. không biết nó có bị virus gì không mà lần nào xài được 1 thời (gian) gian là nó trở chứng, chép dữ liệu vào tới 1 dung lượng nhất định(nhỏ hơn 4G nhiều lắm)thì nó không cho chép nữa và báo usb này vừa được protect, yêu cầu gỡ cái bảo vệ đó mới cho chép nữa. format cũng không được. xin mấy bác giúp em với. Theo tui nghĩ bạn bị bọn bán hàng "gà" rồi. tui nghĩ chíp nhớ của bạn vừa bị ép lên đến 4G chứ dung lượng thực của nó không nhiều lắm đâu, tùy trình độ của dân ép chíp đó. Muốn biết chính xác thì bạn copy dữ liệu theo từng mức của USB để biết: Dung lượng để kiểm tra < 64, 128, 256, 512... thử từng mức cho đến khi nào USB của bạn báo lỗi thì dừng lại > dung lượng của bạn chỉ là mức trước khi bị lỗi.

scorpionx23x bạn thêm thông tin của USB bạn cho mình đi. thuộc dòng nào, số seri hay kí hiệu. mình tìm thử xem Bạn giúp mình với, USB của mình là :Transcend 4GB Jetflash V10

Mong Reply của bạn

laclongquan

scorpionx23x cái lổi này y như của tui hồi xưa. Đó là lỗi firmware, bạn chỉ cần update lên là dc à. cái USB bạn hiệu gì, tui giúp cho Cái JVJ của mình cũng bị mất dung lượng vì dùng phần mềm UFDutilitiy để phân vùng bảo mật, sau đó chỉnh lại dung lượng phân vùng bảo mật (an ninh) thì bị lỗi. Đem đi bảo hành ng ta chạy lại firmware là ok. Nhưng đem về thử làm lại nên bị lỗi tiếp (ngu mà lì.).

Đem đi bảo hành xa quá, bạn có firmware làm ơn gửi giúp nhé.

Thank bạn trước!

Thông tin về nó: JVJ 2g A1 (2GB20959 081105/V2)

world_boy_17

capricorn222 hic,em mua 1 cái usb 4g o Hoàn Long năm rồi tới giờ vừa đổi 4 lần rồi. không biết nó có bị virus gì không mà lần nào xài được 1 thời (gian) gian là nó trở chứng, chép dữ liệu vào tới 1 dung lượng nhất định(nhỏ hơn 4G nhiều lắm)thì nó không cho chép nữa và báo usb này vừa được protect, yêu cầu gỡ cái bảo vệ đó mới cho chép nữa. format cũng không được. xin mấy bác giúp em với. - Vào Start > Run > gõ ‘regedit’ (without the speachmarks) > Enter

- Click ‘My Computer’ > File > Export > lưu nó trên desktop (Cách tốt nhất để backup registry!!)

- Làm theo:

My Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlS et\Control\StorageDe vicePolicies

- Click đúp vào giá trị ‘WriteProtect’ và thay thế ‘Value Data’ thành ‘0’

- Sau đó: File > Export > lưu vào 1 nơi nào đó dưới dạng

‘StorageDevicePolicies001.reg’

- Bạn cũng nên làm với phần ‘ControlSet***’ (* = ví dụ: 001, 002) – Thay thế ‘CurrentControlSet’ thành ‘ControlSet***’

My Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\C ontrol\StorageDevice Policies

Lưu tất cả như với ‘StorageDevicePolicies00*’

Việc lưu lại sẽ được phục hồi, chỉ chuyện click đúp ( ‘yes’ ) và USB sẽ làm chuyện bình thường

P/S:đâu nên phải đi bảo hành đúng không các bạn?nghĩ cách khắc phục trước tiên vừa các bạn nhé

Thân

forever_2008

timon_bumpa

scorpionx23x cái lổi này y như của tui hồi xưa. Đó là lỗi firmware, bạn chỉ cần update lên là dc à. cái USB bạn hiệu gì, tui giúp cho Chào bạn, bạn có thể gửi cho mình Firmware cưa USB JVJ dung lượng 1G hay không? Thank bạn nhiều... [email protected]

style_more

yakuzazu pác đem qua bên Linux, dùng lệnh mfks format là tất cả chuyện ok.. Bạn chỉ dẫn thêm được không? cụ thể là sau khi boot bằng BackTrack3 final (chạy trên cd), vừa nhận được dĩa USB rồi thì làm gì tiếp nữa để format đĩa UsB ?

Neal

Ko biết là USB của bạn bị j' nữa. Nhưng mà máy báo là write-protected (bảo vệ ghi) khi dùng ổ đĩa ngoài thì mình gặp nhiều rồi (USB, thẻ nhớ). Mấy lần đó mình kiểm tra USB hay đầu đọc thẻ thấy có cái lẫy LOCK. Đẩy cái lẫy đó là OK.

Nếu không bị khóa ngoài như thế thì update hay format...như mấy bạn trên kia./. Chứ mình nghĩ là máy vừa nhận thẻ thì không hư đâu.

Bhanu

Giúp me..ko tim thấy khóa StorageDevice Policies trong ..\Control

làm sao giờ..usb muon het han bao hanh roi..

minh dinh lam boot usb dang format thi bi ngat..nin luon..hix cuu voi

lynk_chick1501

Mấy anh giúp em với! USB của em bị đơ, dùng hp usb format thì nó báo là: "device media is write-protected". Làm thế nào đây?

Wegland

zelot Tớ nghĩ bạn thử đổi máy tính đi chỉ vì cái USB ghẻ mà đổi máy tính, thật là có đầu óc tính toán

w385385

hix của minh transcend 4v j 30 cũng bị the dish is protected . Ở trong có 1g sắn không copy thêm dữ liệu hay format được cứu với