Pell

Chào các bác, em có con P4, RAM 256 MB, tự nhiên mấy hôm nay nó giở chứng , khởi động lên, chạy được khoảng 5' thì đơ luôn, chuột, bàn phím đều cứng ngắt. Bác nào rành cho em hỏi đó là biểu hiện của lỗi gì? Và cách khắc phục

--------------------------------
trirat Lần sau nhớ đặt tiêu đề bài viết với nghĩa rõ ràng nhất !!!

biboo_007

Có thể là CPU của bạn bị nóng quá rồi. Thử vệ sinh lại thùng máy bên trong, quạt tản nhiệt, tháo RAM ra lau sạch rồi lắp lại xem có ổn ko

caotrung1308

dracula333999 Chào các bác, em có con P4, RAM 256 MB, tự nhiên mấy hôm nay nó giở chứng , khởi động lên, chạy được khoảng 5' thì đơ luôn, chuột, bàn phím đều cứng ngắt. Bác nào rành cho em hỏi đó là biểu hiện của lỗi gì? Và cách khắc phục chắc cài nhiều AV trong máy chứ gì nửa

oi_tinhyeu117

Đầu tiên tháo case ra làm vệ sinh, nếu không khắc phục được tình hình thì cài lại windows nhé bạn.

nolak.1102

có thể do virus. Bạn thử dùng phần mềm diệt virus của bạn quét thử xem sao!

Cũng có thể là do xung đột phần mềm, bạn hãy uninstall những phần mềm không sử dụng bạn nhé!

Khuyên: chỉ nên cài một phần mềm diệt virus để tránh xung đột

------------------------------------------------------------------------------------------------------
Tin shock!

divang_latoi

dracula333999 Chào các bác, em có con P4, RAM 256 MB, tự nhiên mấy hôm nay nó giở chứng , khởi động lên, chạy được khoảng 5' thì đơ luôn, chuột, bàn phím đều cứng ngắt. Bác nào rành cho em hỏi đó là biểu hiện của lỗi gì? Và cách khắc phục Lau chùi lại các linh kiện rồi lắp lại đi nhé! Nhất là RAM và tản nhiệt, lau cẩn thận chút.

Với lại máy pác làm cái gì mà RAM có 256MB vậy

1 là do bị virus nó phá. 2 là bị xung đột Driver với nhau. Bạn hãy Full scan lại toàn bộ máy tính mình đi, sau đó kiếm cái phần mềm Microsoft FramerWork 4.0 về mà cài để giảm thiểu xung đột thiết bị hay Driver

Các chủ đề có liên quan khác