svishop

Hôm nay mình mở máy và vào ổ E:/ thì như thế này

Hiện tượng đó xuất hiện trên Windows XP, khj mình vào bằng HĐH Ubuntu thì các file xuất hiện trở lại và không có dấu hiện gì. Ai biết ổ cứng mình bị gì không

Lúc chưa bị thì mình có download một số file mod GTA, và lúc đó quên mở KIS,bây giờ mở KIS nó không chịu lên scan = PC Tool thì có 1 đống con Key Log, Trojan hiện tại đã xử lí hết rồi mà ổ E vẫn còn lỗi

Vừa tham thảo bài virus ẩn file và mình làm theo thì không có kết quả

Lạ ở chổ mình mở folder = IDM thì vào được

Vào được có 1 folder new 4

juicy_fruit1210

gửi bạn cái này dùng tạm hjhj

chắc là của bạn bị virut ẩn tệp thui. bạn thử dùng phần mềm của bkis xem sao

rok_xit

trieuf9 gửi bạn cái này dùng tạm hjhj

chắc là của bạn bị virut ẩn tệp thui. bạn thử dùng phần mềm của bkis xem sao Vấn không được bạn à

mình không biết có phải bạn spam hay không nhưng bạn vẫn có thể thấy được tệp từ idm thì bạn cắt nó sang ổ D rui` format xem sao ( có khả năng virut sẽ sang ổ D). mình cũng gà nếu chịu. chúc bạn may mắn!

bạn xem thử bài này xem,trước mình cũng bị ẩn hết tất cả các file dùng cái này là ok.

hoathuytram_wbf

kid878 bạn xem thử bài này xem,trước mình cũng bị ẩn hết tất cả các file dùng cái này là ok.
file này với file ở trên là 1 bạn à

Các thư mục trong ổ E của bạn có thể bị thay đổi icon thành trắng, chữ thì không biết có bị vậy không nữa!

Bạn vào 1 thư mục bằng idm hay gõ tên nó trên thanh address, chuột phải -> properties -> customize -> folder picture, chọn default; folder icon chọn icon mặc định cho nó thử xem

Dùng winrar xóa luôn file desktop.ini trong E

hoahanhdao94

Sao cái file bkav đó mình chọn thuộc tính thì nó chả có dấu hiệu gì vậy nhỉ, chọn ổ khác thì có

Shet

Transcend HBV Sao cái file bkav đó mình chọn thuộc tính thì nó chả có dấu hiệu gì vậy nhỉ, chọn ổ khác thì có Trước tiên bạn phải đảm bảo rằng máy vừa được quét sạch virus.

Dùng giải pháp cũ rích này xem :

1> Start\RUN\Regedit

Tìm đến khóa:HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Window s\CurrentVersion\Explorer\Advanced\Folder\Hidden

2> Trong khóa con: NOHIDEN bạn sửa CheckedValue = 2 DefaultValue = 2

3> Trong khóa con: SHOWALL bạn sửa CheckedValue = 1 DefaultValue = 2

4> Click phải trên key Hidden, chọn Permission rồi check vào mục deny, OK

sau bạn download software này về nhé, cài vào thì nó sẽ intergrate vào menu chuột phải, nhấp chuột phải lên folder hay thư mục, chọn Change Attribute

Attribute Changer 6.2:
cái này sẽ giúp bạn thay đổi thuộc tính của folder .

lamqsb file này với file ở trên là 1 bạn à

Các thư mục trong ổ E của bạn có thể bị thay đổi icon thành trắng, chữ thì không biết có bị vậy không nữa!

Bạn vào 1 thư mục bằng idm hay gõ tên nó trên thanh address, chuột phải -> properties -> customize -> folder picture, chọn default; folder icon chọn icon mặc định cho nó thử xem

Dùng winrar xóa luôn file desktop.ini trong E Nhấn Ctrl+A để kiểm tra lời bạn này nói phải kô ...

Nếu kô thử vào menu Tools \ Folder Options... xem có được kô. Vào Folder Options được thì chỉnh như hình này :

Check: Show hidden files and folders
Uncheck: Hide protected operating sytem files (Recommended) (hỏi gì thì cứ OK)

Chỉnh xong thì nhấn Apply để xem kết quả ...

Trường hợp Folder Options vừa bị virus hạn chế kô thể vào thì làm như sau :
mailong88 ...
Cách 3:

vào start-> run -> gõ gpedit.msc

Sau đó vào tiếp User Configuration/Administrative Template/Windows Component/Windows Explorer

Click 2 cái vào mục REMOVE THE FOLDER OPTIONS...và chọn Disable.

Xong đóng lại, ra Run gõ GPUPDATE /FORCE rồi bấm Ok.

Cách 4:

Vào start-> run -> gõ regedit ->

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Explorer\Advanced\Folder\Hidden\SHOWALL \CheckedValue bạn hãy chỉnh lại giá trị là 1.

Đây là bị ẩn do virus thay đổi thuộc tính của tệp tin và thư mục. Bạn dùng Total commander để hiện ẩn được đấy. Vào Total commander, chọn bỏ thuộc tính ẩn và hệ thống là được.

Các chủ đề có liên quan khác