lamtuyethai157

Chẳng hiểu sao từ hồi mới cài lại windows máy em tự dưng rất hay tự reset lại. Đôi lúc em kích vào link download là máy nó tự reset, nhưng thỉnh thoảng chỉ kích vào đường dẫn bình thường cũng bị vậy . Em nghĩ là do lỗi cài win. Có cách nào khắc phục ngoại trừ chuyện cài lại windows mới không vậy các bạn .

Luk

ShjNiChi Chẳng hiểu sao từ hồi mới cài lại windows máy em tự dưng rất hay tự reset lại. Đôi lúc em kích vào link download là máy nó tự reset, nhưng thỉnh thoảng chỉ kích vào đường dẫn bình thường cũng bị vậy . Em nghĩ là do lỗi cài win. Có cách nào khắc phục ngoại trừ chuyện cài lại windows mới không vậy các bạn . Cũng không hẳn phải cài lại đâu bạn..Đầu tiên bạn nên up bản cập nhật mới nhất của antivirus và quét toàn bộ máy ở chế độ an toàn vì tình trạng này cũng có thể do virus gây ra...sau đó bạn cho đĩa cài đặt windows vào ổ đĩa cứ để đó cho nó chạy bình như đọc một đĩa CD vậy windows sẽ tự động lấy file bị hỏng thôi...Nếu không xong nữa thì chỉ còn cách cài đặt sưã chữa thôi nhưng nó không mất dữ liệu cũ của bạn chỉ là hơi lâu một tí thôi....chúc bạn thành công...

Các chủ đề có liên quan khác