hackermutrang

chào tất cả người.hiên tại máy tính của mình moi khi tât đi bật lại là mất tiếng.nếu muốn có tiếng thì mồi lấn sử dụng phải cài đặt cạc tiếng,làn đầu tiên mình gặp trường hợp này không biết sủ lý như thế nào.cho du mình vừa cại lại windows diệt virut bằng nhiều phần mềm bản quyền không phát hiện ra con nào.mình rất mong các bạn trên diễn đàn giúp.Thank rất nhiều.

minhtrangkool

tìm và cài lại driver card âm thanh

phải biết loại card âm thanh đang sử dụng để cài driver cho đúng

nếu không biết loại card âm thanh của máy đang sử dụng là gì thì xài phần mềm tìm tự đông dò tên driver thiết bị (vd easy driver.....)

Jeanelle

cuongk43kc10 chào tất cả người.hiên tại máy tính của mình moi khi tât đi bật lại là mất tiếng.nếu muốn có tiếng thì mồi lấn sử dụng phải cài đặt cạc tiếng,làn đầu tiên mình gặp trường hợp này không biết sủ lý như thế nào.cho du mình vừa cại lại windows diệt virut bằng nhiều phần mềm bản quyền không phát hiện ra con nào.mình rất mong các bạn trên diễn đàn giúp.Thank rất nhiều. mô tả của bạn không rõ ràng lắm, tuy nhiên nếu máy tính mất phần âm thanh thì bạn nên kiểm tra driver âm thanh của máy, nếu bạn xài card âm thanh rời thì bạn nên tháo ra vệ sinh rồi gắn chặt lại

Bạn cho đĩa main khi mua được kèm theo máy vào cài lại drive.

nếu không có đĩa thì tải cái RealtekHD này về cài nhé:

Chắc là Ok thôi. tui vừa từng gặp trường hợp này và khắc phục được.

Chuc vui!

cuongk43kc10 chào tất cả người.hiên tại máy tính của mình moi khi tât đi bật lại là mất tiếng.nếu muốn có tiếng thì mồi lấn sử dụng phải cài đặt cạc tiếng,làn đầu tiên mình gặp trường hợp này không biết sủ lý như thế nào.cho du mình vừa cại lại windows diệt virut bằng nhiều phần mềm bản quyền không phát hiện ra con nào.mình rất mong các bạn trên diễn đàn giúp.Thank rất nhiều. Cai này không phải do driver đâu khả năng Main & BIOS nhà bạn bị sao rồi.

Nếu máy bạn bật lên phải bật F1 mới vào được windows thì chắc mình nói đúng

hix.botay Cai này không phải do driver đâu khả năng Main & BIOS nhà bạn bị sao rồi.

Nếu máy bạn bật lên phải bật F1 mới vào được windows thì chắc mình nói đúng đúng rồi bạn à.bạn có cách nào giúp mình được không?mình cũng nghĩ la bios nhung chưa có cách để khác phục.rất mong bạn giúp mình.mong hồi âm của bạn

kimhisu12

cuongk43kc10 đúng rồi bạn à.bạn có cách nào giúp mình được không?mình cũng nghĩ la bios nhung chưa có cách để khác phục.rất mong bạn giúp mình.mong hồi âm của bạn nhấn F1 mới vào được windows thì là pin CMOS hết chứ không anh hưởng tới âm thanh, mình cũng thiên về driver thui, bạn gỡ toàn bộ driver âm thanh cũ ra, cài lại từ đầu,(cài bằng driver ở đĩa khác xem, có thể driver bạn đang dùng bị lỗi) nếu card rời thì tháo ra vệ sinh lại

họa chăng bạn cài đóng băng ổ cứng rùi

thanh.phong82

Máy tính mình tự nhiên mất tiếng

khi bật nge nhạc thì nó hiện như sau

nge nhạc ở trên web cũng không chạy nhưng xem được video mỗi tội không có tiếng

Mình vừa kiểm tra ở manager

mong các pro vào giúpminhf với

à còn 1 điều nữa là ram thỉnh thoảng nó kêu

nó không kêu liên tục mà kêu theo hành động mình làm...(khó nói quá )

giả dụ mình chụp ảnh màn hình sau đó pase vào paint,sau đó lưu lại nhưng mình không lưu theo kiểu chọn file+save as mà lưu theo kiểu ấn dấu x ~>nó kêu.giả dụ mình muốn đổi đuôi ảnh từ bmp sang đuôi jpg nó cũng kêu và nhiều trường hợp kêu khác nưa

các bạn giúp mình với

huu.ht13

ha2491 Máy tính mình tự nhiên mất tiếng

khi bật nge nhạc thì nó hiện như sau

nge nhạc ở trên web cũng không chạy nhưng xem được video mỗi tội không có tiếng

Mình vừa kiểm tra ở manager

mong các pro vào giúpminhf với

à còn 1 điều nữa là ram thỉnh thoảng nó kêu

nó không kêu liên tục mà kêu theo hành động mình làm...(khó nói quá )

giả dụ mình chụp ảnh màn hình sau đó pase vào paint,sau đó lưu lại nhưng mình không lưu theo kiểu chọn file+save as mà lưu theo kiểu ấn dấu x ~>nó kêu.giả dụ mình muốn đổi đuôi ảnh từ bmp sang đuôi jpg nó cũng kêu và nhiều trường hợp kêu khác nưa

các bạn giúp mình với

Start ---> Run --->gõ : services.msc

Tìm xuống dòng Windows Audio click chuột phải chọn properties

bạn hãy chắc chắn dòng : Startup Type để chế độ automatic và dòng Services để chế độ start

Các chủ đề có liên quan khác