tearsnuna

Hum nay em vào my computer, click vào mấy cái icon C, D, E thì nó không hiện ra mấy cái phân vùng đó mà lại hiện ra my document (cả 3 hdd đều bị vậy). Lúc đó e phải click chuột phải vào cái icon hdd rùi chọn explore mới vào dc! Cái lỗi này khó chịu quá, pác nào có thể giúp e fix lỗi này với!

Thanks các pác trước!

Sean

Quét virus thử chưa? Dùng chương trình nào chất lượng tí như Kis, avira chẳng hạng

hoacomay1727

Lỗi trên có thể là do viruss.

Bạn thử cách này xem sao. Làm hiện các folder và file ẩn bằng cái vào menu tool/forder and search option. Vào view. CHọn show hidden file,forder, and drives.Apply

Sau đó vào ổ D, nhìn xem có file autorun mờ mờ nào ko. Delete là okie

Các ổ khác làm tương tự.

Chú ý là quét viruss bằng phần mềm như KIS/AVG/panda/..1 trong các phần mềm trên rồi hãy làm như trên.

hocdesong10ckd3

simdoanhnhan Lỗi trên có thể là do viruss.

Bạn thử cách này xem sao. Làm hiện các folder và file ẩn bằng cái vào menu tool/forder and search option. Vào view. CHọn show hidden file,forder, and drives.Apply

Sau đó vào ổ D, nhìn xem có file autorun mờ mờ nào ko. Delete là okie

Các ổ khác làm tương tự.

Chú ý là quét viruss bằng phần mềm như KIS/AVG/panda/..1 trong các phần mềm trên rồi hãy làm như trên. Mình vừa quét virus bằng nis 2011 và malwarebyte anti malware rùi, cài autorun eater 2.5 vào lun nhưng không ra con nào cà. Mình nghĩ lỗi này là do lúc trước mình cài cái software hiển thị dung lượng hdd tương tự vista, khi mình uninstall cái soft đó thì mấy cái icon hdd thành ô vuông trắng bóc! Và click vô mấy cái c, d, e thì lại hiện ra my document!

Mình nghĩ là do cái đường dẫn của cái icon hdd bị sai, nên có bạn nào biết chỉnh lại đường dẫn cho hdd ko, vd: icon ổ C thì có đường dẫn vào c

Tina_Huynh

Niwa Mình vừa quét virus bằng nis 2011 và malwarebyte anti malware rùi, cài autorun eater 2.5 vào lun nhưng không ra con nào cà. Mình nghĩ lỗi này là do lúc trước mình cài cái software hiển thị dung lượng hdd tương tự vista, khi mình uninstall cái soft đó thì mấy cái icon hdd thành ô vuông trắng bóc! Và click vô mấy cái c, d, e thì lại hiện ra my document!

Mình nghĩ là do cái đường dẫn của cái icon hdd bị sai, nên có bạn nào biết chỉnh lại đường dẫn cho hdd ko, vd: icon ổ C thì có đường dẫn vào c Nếu như bạn miêu tả thì file hệ thống vừa bị lỗi, nên giờ còn cách là bạn Repair hay cài lại windows thôi.