Brainerd

Tình là em dùng mạng cua vnpt cái gói cước mà rẻ trước nhất ấy ạ!Em dùng trọn gói, 1 tháng phải trả 150k(rẻ hơn 100k so với người khác vì mẹ em làm trong ngành y nên được khuyến mại)

Em không biết tốc độ chính xác của gói cước này là bao nhiêu nhưng em nghe nói cao nhất là 1Mb/s.Em có dùng vietbandwidth thì thấy tốc độ cao nhất chỉ khoảng có 300-400Kb và bình thường thì tất cả video trên youtube khi nhấp vào là nó load coi được ngay(ko cần ấn stop để chờ load bao giờ)

Nhưng trước đây có 1 lần và mấy ngày hôm nay máy em bỗng dưng tốc độ chậm đáng kể chỉ khoảng 0.5Kb-10Kb nên mạng rất chậm.

Em không biết nguyên nhân gì dẫn đến chuyện chậm này, do modem, virus hay do vnpt!

Em sẽ nói 1 vài rõ hơn để anh chị dễ giúp em hơn:

+) Lần đầu tiên mà mạng em chậm là trước khi em đi sửa máy.Sau khi sửa máy thì về mạng lại chạy như bình thường.

+) Mọi hôm có người nói với em là mạng chậm là do thỉnh thoảng thằng vnpt nó giảm tốc độ của mạng mình.Nếu ai không biết thì nó cứ để thế mãi còn ai mà biết, gọi cho nó hỏi thì nó sẽ set lại bình thường cho mình.

Em không giỏi trong tin học nên nhờ các anh chị giỏi tin hay có kinh nghiệm giúp đỡ em với ạ!

o0x_14k_x0o

Mình cũng VNPT đây , cũng gói công chức (Easy , 150k) . Down có lúc thấy cũng hâm hâm nhưng nhìn chung là không phàn nàn j .

Gói thấp nhất là Basic 1.5-2M j đó , 150k , không KM . Chắc bạn dùng gói Easy 3-5M chứ không phải Basic đâu

Bạn vào 192.168.1.1 , Acc admin , pw admin . Tìm dòng Downstream . Nếu thấy 3072 trở lên thì cứ yên tâm mà dùng , lấy cái số đó / 8 rồi bớt đi vài chục sẽ ra tốc độ down tối đa . Tốc độ tùy thuộc nhiều yếu tố nên nơi rất nhanh nơi lại chậm 1 chút .

VD : nhà mình 4096 -> 512 . Thực tế max được ~450 , có lẽ là bt

Sorrell

Giáo viên thì được khuyến mại khi đăng kí gói mega easy thì phải , còn gói khác thì tính giá bình thường

quai_vat_9x

kiolgo Mình cũng VNPT đây , cũng gói công chức (Easy , 150k) . Down có lúc thấy cũng hâm hâm nhưng nhìn chung là không phàn nàn j .

Gói thấp nhất là Basic 1.5-2M j đó , 150k , không KM . Chắc bạn dùng gói Easy 3-5M chứ không phải Basic đâu

Bạn vào 192.168.1.1 , Acc admin , pw admin . Tìm dòng Downstream . Nếu thấy 3072 trở lên thì cứ yên tâm mà dùng , lấy cái số đó / 8 rồi bớt đi vài chục sẽ ra tốc độ down tối đa . Tốc độ tùy thuộc nhiều yếu tố nên nơi rất nhanh nơi lại chậm 1 chút .

VD : nhà mình 4096 -> 512 . Thực tế max được ~450 , có lẽ là bt Bạn có thể nói rõ hơn cho mình được ko?

Vào cái gì và làm gì bạn nói đó thế vì mình dốt tin học lắm???mình dùng windows 7

P/s: Tóm lại lỗi mạng chậm này là do đâu?Ai giải thích hộ mình với!!!

trauvangvietnam Giáo viên thì được khuyến mại khi đăng kí gói mega easy thì phải , còn gói khác thì tính giá bình thường Lúc trước mình cũng gọi lên tổng đài thấy bảo gói giáo viên được giảm 30%. Không biết có phải không, vì mình thấy có bạn nói gói giáo viên được giảm 50%.

trước nhà mình dung goi easy download moden bao la 3680 kb , mình mới đổi sang trọn gói 150k 1 tháng gói basic nhưng moden van bao la 3680 download van nhanh như trước mấy anh vnpt tốt quá

Iorwerth

Các anh giúp em cái ạ!!thank các anh chị nhiều

!Dùng mà mạng chậm hơn rùa em bức xúc quá!!!

thanh_truong68

Nếu là gói rẻ nhất của VNPT thì đó là Mega Basic 1.5Mbps giá trọn gói là 150.000 VND đâu có phân biệt là dân thường hay Ytế,giáo dục gì đâu

Với gói này thì tối đa download là 192 KB/s.

Mình mới chuyển qua FPT 250.000 VND tốc độ trung bình 450 KB/S

Còn test với Speedtest thì nó đạt vận tốc ánh sáng luôn

Tính bằng Mbps nè

anhct84

LINKEY Nếu là gói rẻ nhất của VNPT thì đó là Mega Basic 1.5Mbps giá trọn gói là 150.000 VND đâu có phân biệt là dân thường hay Ytế,giáo dục gì đâu

Với gói này thì tối đa download là 192 KB/s.

Mình mới chuyển qua FPT 250.000 VND tốc độ trung bình 450 KB/S

Còn test với Speedtest thì nó đạt vận tốc ánh sáng luôn

Tính bằng Mbps nè

Bác tính speed trong nước kìa server HCM

chứ chuyển qua nước ngoài như anh pháp coi không chậm mới lạ _ _!

hoangcodonz

huyk49dhv Tình là em dùng mạng cua vnpt cái gói cước mà rẻ trước nhất ấy ạ!Em dùng trọn gói, 1 tháng phải trả 150k(rẻ hơn 100k so với người khác vì mẹ em làm trong ngành y nên được khuyến mại)

Em không biết tốc độ chính xác của gói cước này là bao nhiêu nhưng em nghe nói cao nhất là 1Mb/s.Em có dùng vietbandwidth thì thấy tốc độ cao nhất chỉ khoảng có 300-400Kb và bình thường thì tất cả video trên youtube khi nhấp vào là nó load coi được ngay(ko cần ấn stop để chờ load bao giờ)

Nhưng trước đây có 1 lần và mấy ngày hôm nay máy em bỗng dưng tốc độ chậm đáng kể chỉ khoảng 0.5Kb-10Kb nên mạng rất chậm.

Em không biết nguyên nhân gì dẫn đến chuyện chậm này, do modem, virus hay do vnpt!

Em sẽ nói 1 vài rõ hơn để anh chị dễ giúp em hơn:

+) Lần đầu tiên mà mạng em chậm là trước khi em đi sửa máy.Sau khi sửa máy thì về mạng lại chạy như bình thường.

+) Mọi hôm có người nói với em là mạng chậm là do thỉnh thoảng thằng vnpt nó giảm tốc độ của mạng mình.Nếu ai không biết thì nó cứ để thế mãi còn ai mà biết, gọi cho nó hỏi thì nó sẽ set lại bình thường cho mình.

Em không giỏi trong tin học nên nhờ các anh chị giỏi tin hay có kinh nghiệm giúp đỡ em với ạ! Do nhà mạng đó. Mình dùng gói giáo dục 96000, lúc lên tới 9Mb/s lúc giảm xuống 0,01Mb/s, thậm chí về 0 luôn.

Penn

Tình hình chung thôi,mạng VNPT mấy hôm nay rất tệ,tôc độ chậm thôi rồi,thậm chí out liên tục.Chấp nhận thôi,Vn mà

bachduyanh1302

noonvip Bác tính speed trong nước kìa server HCM

chứ chuyển qua nước ngoài như anh pháp coi không chậm mới lạ _ _! Nè cu,Sever Paris,Pháp nè

Mà sao phải cần sever ở Pháp ? Chủ yếu là lướt web tin tức trong nước và download phim,game ở Megashare,Mediafire ah

Mediafire sever ở đâu vậy,test thử

diep_1809

Điều duy nhất mà VNPT không làm dc đó chính là sự ổn định và niềm tin cho người dùng

Gói MegaEasy 250k/tháng:

cobelanna

embepro159 Điều duy nhất mà VNPT không làm dc đó chính là sự ổn định và niềm tin cho người dùng

Gói MegaEasy 250k/tháng: 250k mà sao yếu vậy bạn. 1.3Mbps thì download chưa đến 190KB/S

Hic hic , nói vậy rồi mà chủ thớt không hiểu à

Mở trình duyệt , gõ 192.168.1.1 , enter . Nó hiện ra 1 bảng thì nhập 2 dòng đều là admin , enter . Xuống dòng Downstream / Upstream sẽ thấy tốc độ Down/up tối đa theo lý thuyết .

Cái speedtest đó phải làm nhiều lần mới tin được.Ngoài ra kq vài chục Mb/s đối vs mạng 250k không fake hơi phí,hay chỉ là 1 lần "xuất thần".FPT trong nc thì OK nhưng host nc ngoài thì bị chặn khá nhiều , cái này ai cũng bit .

Giáo viên = công chức => gói Easy 250k được giảm 40% còn 150k . Hồi đầu nó còn giảm ghê hơn nhưng lúc mình đk năm ngoái thì được có vậy .

Từ cuối hè tới h VNPT không ổn định lắm nên cũng chả nên phải speedtest làm j .

pleiku147

kiolgo Hic hic , nói vậy rồi mà chủ thớt không hiểu à

Mở trình duyệt , gõ 192.168.1.1 , enter . Nó hiện ra 1 bảng thì nhập 2 dòng đều là admin , enter . Xuống dòng Downstream / Upstream sẽ thấy tốc độ Down/up tối đa theo lý thuyết .

Cái speedtest đó phải làm nhiều lần mới tin được.Ngoài ra kq vài chục Mb/s đối vs mạng 250k không fake hơi phí,hay chỉ là 1 lần "xuất thần".FPT trong nc thì OK nhưng host nc ngoài thì bị chặn khá nhiều , cái này ai cũng bit .

Giáo viên = công chức => gói Easy 250k được giảm 40% còn 150k . Hồi đầu nó còn giảm ghê hơn nhưng lúc mình đk năm ngoái thì được có vậy .

Từ cuối hè tới h VNPT không ổn định lắm nên cũng chả nên phải speedtest làm j . Mở trìng duyệt gì hả bạn???mình dốt tin lắm không hiểu rõ!!!

Bạn nói lại từng cái tỉ mỉ cho mình cái!!!

Mà cái bạn nói mục đích là để làm gì thế bạn?để tăng tốc độ mạng hay là xem tốc độ mạng hả bạn???bạn giúp mình nhé!thanks

Các chủ đề có liên quan khác