Why_Not

em cũng có thể gọi là dân trong nghề nên các bạn đừng nghĩ e không bit cách chỉnh gõ dấu tiếng việt, hehe.

Tình hình là có 1 cái máy.

chọn bãng mã Vni-window, kiểu gỏ vni thì gõ tiếng việt như thế nào cũng ok.

nhưng nếu chọn bãng mã unicode, kiểu gõ vni thì gặp vấn đề sau: gỏ những chữ như "là, có, ê, ô....(chữ chỉ có 1 ký tự dấu) thì được.", nhưng khi mình muốn gõ chữ "muốn" chẳng hạng, thì nói sẽ hiện ra là "muô1n". Bác nào biết xin giúp jum e.

sẵng tiện hỏi thêm 1 cái liên quan đến excel, tình hình là e gặp 1 máy có 1 số files excel khi lưu thì bổng nhiên trong giao diện hiển thị files đó có rất nhiều dấu đường thẳng gạch ngang nằm trùng với cái đường ngang mờ của bảng excel.

pns_gtvt

các bạn lũy ý giùm trường hợp này i, chứ gặp ji củng cài lại thj người ta nói mình gà quá

thank

Niallan

Đang dùng phần mềm gõ tiếng Việt nào Unikey hay Vietkey? Thử chuyển từ phần mềm này sang phần mềm khác chưa?

nhatha2380

motlanvamaimai Đang dùng phần mềm gõ tiếng Việt nào Unikey hay Vietkey? Thử chuyển từ phần mềm này sang phần mềm khác chưa? đang dùng unikey, trước đó vẫn dùng bình thường, giớ tự nhiện lại giở chứng như vậy

tungshady79 đang dùng unikey, trước đó vẫn dùng bình thường, giớ tự nhiện lại giở chứng như vậy Bạn gỡ Unikey ra rồi dùng Tuneup dọn dẹp rác hệ thống với Registry xem. Down bản Unikey mới nhất về dùng.

motlanvamaimai Bạn gỡ Unikey ra rồi dùng Tuneup dọn dẹp rác hệ thống với Registry xem. Down bản Unikey mới nhất về dùng. đê thứ 2 này thử xem sao, vì đó không phải máy nhà, máy đó người ta gọi sữa. hjhj

mà cái lỗi bên excel bác bit hem, cái mà e họi chung lun đó, hix

Baron

tungshady79 đê thứ 2 này thử xem sao, vì đó không phải máy nhà, máy đó người ta gọi sữa. hjhj

mà cái lỗi bên excel bác bit hem, cái mà e họi chung lun đó, hix cái lỗi excel như miêu tả của bạn thì mình chưa gặp mặc dù thực tế có thể gặp rồi, bạn cho cái hình minh họa được ko?

tungshady79 em cũng có thể gọi là dân trong nghề nên các bạn đừng nghĩ e không bit cách chỉnh gõ dấu tiếng việt, hehe.

Tình hình là có 1 cái máy.

chọn bãng mã Vni-window, kiểu gỏ vni thì gõ tiếng việt như thế nào cũng ok.

nhưng nếu chọn bãng mã unicode, kiểu gõ vni thì gặp vấn đề sau: gỏ những chữ như "là, có, ê, ô....(chữ chỉ có 1 ký tự dấu) thì được.", nhưng khi mình muốn gõ chữ "muốn" chẳng hạng, thì nói sẽ hiện ra là "muô1n". Bác nào biết xin giúp jum e.

sẵng tiện hỏi thêm 1 cái liên quan đến excel, tình hình là e gặp 1 máy có 1 số files excel khi lưu thì bổng nhiên trong giao diện hiển thị files đó có rất nhiều dấu đường thẳng gạch ngang nằm trùng với cái đường ngang mờ của bảng excel. Về word có thể do phần mềm unikey của bạn bị lỗi j, bạn nên dơn bản mới nhất về thử xem sao

Về excel bạn có thể chụp tấm hình lên mình coi dc ko

Chúc vui!

Các chủ đề có liên quan khác