MacNeill

Đưa logo hình ảnh vào trong windows system properties

đây là những cái gì mà bạn sẽ có được tìm được trên mạng, cái này mình cũng vừa tìm và tìm được như sau

[General]

Manufacturer= " TNT Computer "

Model= 0433 867076 - 0986 245 060

[Support Information]

Line1=Name :Ta Tuan Anh

Line2=Company :TTA COMPANY

Line3=Email:[email protected]

Line4=Wedsite:kidhack.zxq.net

Line5=Goc Gao- Duyen Truong-Duyen Thai-Thuong Tin-Ha noi

Line6=Mobile : 0423249863

Line7=Yahoo : no_1412

Line8=School : THCS Duyen Thai

Line9=Chuyen : Giai dap thac mac ve tin hoc

Line10= Tai game

Đưa logo hình ảnh vào trong windows system properties

Ngày đăng: 10/08/2008

Bạn muốn đưa logo, hình ảnh và một số thông tin hỗ trợ của công ty mình vào trong mục system properties trên máy công ty?

Vào Control Panel, click vào biểu tượng System, bạn sẽ mở ra hộp thoại System Properties cung cấp cho bạn các đặc tính hệ thống của mình.

Ngay trên trang đầu tiên: General, bạn có được các thông số về hệ thống-system (hệ điều hành mà máy bạn đang xài kèm theo phiên bản của nó), các rõ hơn về đăng ký bản quyền -register (tên, nghề nghiệp,số ID của người sử dụng) và các thông số về con CPU và RAM hiện hữu trong máy bạn.

Ở các máy hàng hiệu (như Compaq,Dell,...) có cài sẵn hệ điều hành OEM mà Microsoft bán bản quyền thẳng cho nhà sản xuất máy vi tính, bạn thường thấy xuất hiện trên trang này biểu tượng-logo và tên, địa chỉ bảo hành (hỗ trợ kỹ thuật) của nhà sản xuất đó. Thật ra, ngay trong các bản Windows bán lẻ cho người tiêu dùng đầu cuối cũng có sẵn phần có tiêu đề là "Manufactured and supported by" (Được sản xuất và hỗ trợ bởi) này, nhưng mặc định là "trống văn trơn" - không có gì hết.

Thế thì bạn có muốn đưa logo công ty mình hay ảnh dáng của mình vào trang General này không?

1. Bạn dùng một chương trình đồ họa nào đó (Photoshop, Corel, Photopaint,...) để làm ra (tạo) một ảnh có format là BMP với kích thước chính xác 115 pixels (Height) x 182 pixels (Width).

Save hình ảnh này với tên oemlogo.bmp.

2. Dùng trình biên tập text (như NotePad) để đánh nội dung như sau :

[general]

Manufacturer=Tên ban hay công ty tùy ý

Model= Địa chỉ công ty hay địa chỉ nhà bạn, hay nghề nghề của bạn

[Support Information]

Line1= Số điện thoại hỗ trợ kỹ thuật

Line2=

Line3= Thời gian làm việc

Line4= Thứ 2-6: 8:00-16:00

Line5=

Line6=

Các dòng chữ in nghiêng là bạn tùy ý điền vào những gì mình muốn thể hiện trên trang General. Riêng nội dung của phần Support Information sẽ chỉ xuất hiện khi bạn click vào nút Support Information. ở phần này, bạn muốn cho bao nhiêu line cũng được, nhưng nhớ là phải lần lượt theo đúng số thứ tự,từ Line1 trở đi, và các tên Line kèm số thứ tự của chúng phải viết dính liền nhau. Nếu không, mục Support Information sẽ không có chịu xuất hiện đâu.

Save nội dung này thành file oeminfo.ini

3. Copy hai file oemlogo.bmp và oeminfo.ini mới làm ra (tạo) vào thư mục C:\WINDOWS\SYSTEM\

Bây giờ, bạn vào Control Panel, mở System Properties ra xem, sẽ thấy "đại tác phẩm" của mình

đó là cái mình vừa tìm được

nhưng ở đây có vấn đề khi làm ra (tạo) file oemlogo.bmp. vì mình không biết dùng cs cũng như corel vậy phải làm sao

sau 1 thời (gian) gian tình cờ mình tìm được 1 phần mềm có thể cắt chính xác

theo đúng yêu cầu đặt ra đó là phần mềm

CDSee Photo Manager 2009 v11.0 Build 85 - Trình duyệt ảnh nổi tiếng với phiên bản mới nhất

ACD See Photo Manager từ lâu vừa là chương trình quản lý ảnh được ưa chuộng và tin tưởng nhất. Với ưu điểm là dễ sử dụng, và nhiều chức năng hữu ích như bảo mật (an ninh) ảnh, duyệt ảnh, chuyển đổi định dạng, chỉnh sửa ảnh cơ bản…

Các chức năng được cải tiến của ACDSee Photo Manager 2009

- Giao diện duyệt ảnh được đổi mới, chức năng được tăng cường

- Nhanh chóng upload hình ảnh lên các dịch vụ trực tuyến Flickr và Smugmug

-Khả năng tìm kiếm hình ảnh được nâng cao

- Giải nén các tập tin nén

- Thanh trình diễn ảnh Photo Widget tại blog hay website

- Tạo slide trình diễn ảnh Power Point

- Khả năng chỉnh sửa ảnh chuyên nghiệp

đây là phần giới thiệu của bác PeMit#1 trong diễn đàn mình

mình copy link download mà bác đó cung cấp luôn nhé

key

được rồi nhé thế là các bạn vừa có phần mềm rồi nhé

mình chỉ nói bằng lời thôi nhé vì nó cũng không khắn gì mà

đầu tiên bạn mở một cái ảnh mà bạn định làm logo bằng phần mềm acd see

sau đó bạn vào tool >acdsee full viewer

sau đó bạn nhìn ở hàng bên trái có một số công cụ bạn chọn crop

theo như mình nhìn thấy thì nó ở nút thứ 6 từ dưới lên

đấy sau khi kích vào nó hiện lên cái bảng ở bên trái

115 pixels (Height) x 182 pixels (Width).

ở trong ô đó bạn điền các giá trị vào sau đó nhân và chữ done là được

sau đó bạn tắt chương trình acdsee đó đi thì nó bắt ban lưu lại cái vừa tạo

thì bạn nhớ chọn định dạng bmp. với tên oemlogo

sau đó bạn làm như chỉ dẫn ở trên là được

nhưng có vấn đề nữa là cái ảnh bạn đưa vào có thể không đủ điểm ảnh

bạn nên cho nó vào powpoint để chình tức là kéo nó to ra hay nhỏ lại ấy mà để có thể kéo to ra hay nhỏ lại

sao cho có chiều ngang khoảng 10cm

và chiều dọc khoảng 8cm kích thước chỉ mang tính tương đối bạn lên điều chính đến khi nào bạn ưng ý thì thôi

thì lúc đó sẽ không bị mất cái phần mà bạn thích hay không đủ điểm ảnh thì bạn lại không cắt được

chúc bạn thành công

1 thủ thuật để cái máy tính lên tên mình logo của mình ấy mà

chỉ để vui vui thôi

(Nguồn: Diễn đàn mình)

huyenpro_blog

Copy 2 cái file đó vào C:\WINDOWS\system????????

Đéo mẹ đi copy cũng đéo biết đường copy hết

Alvan

Cái này có lâu rồi , cách bạn bày ra thì lại quá dài ... không cần thiết lắm . Chỉ cần 2 bước đơn giản là xong thôi mà .

Các chủ đề có liên quan khác