Jantis

Mình mới mua 1 cái USB 8Gb, mục đích là để sao chép film là chính, nhưng nó lại định dạng FAT32, mình thử dùng chức năng format của win, nhưng cũng chỉ cho format với định dạng FAT32, nên những file lớn >4gb đều không thể chép vào USB được lại phải chia nhỏ file thành ra bất tiện.

các bạn có cách nào format USB theo định dạng NTFS thì chỉ giúp nhé.

Thankssss........!!!

tau_tuat

dùng windows 7 thì cắm vào format lại định dạng NTFS

còn dùng windows XP thì dùng chưong trình

Dùng win7 là định dạng được ngay!

Đợt trước mình format thẻ nhớ thành NTFS kết kục cắm thẻ nhớ vào điện thoại thì điện thoại không nhận luôn!

ptd_pah

Dễ thôi.

mở cửa sổ lệnh (vào RUN gõ CMD rồi enter) gõ lệnh sau:

CONVERT volume /FS:NTFS

Trong đó volume là tên ổ đĩa USB của mình, nó sẽ convert sang NTFS

gachipVZ Mình mới mua 1 cái USB 8Gb, mục đích là để sao chép film là chính, nhưng nó lại định dạng FAT32, mình thử dùng chức năng format của win, nhưng cũng chỉ cho format với định dạng FAT32, nên những file lớn >4gb đều không thể chép vào USB được lại phải chia nhỏ file thành ra bất tiện.

các bạn có cách nào format USB theo định dạng NTFS thì chỉ giúp nhé.

Thankssss........!!!

Long sòng sọc Dùng win7 là định dạng được ngay!

Đợt trước mình format thẻ nhớ thành NTFS kết kục cắm thẻ nhớ vào điện thoại thì điện thoại không nhận luôn! Điện thoại hình như chỉ nhân thẻ nhớ dạng FAT16 thôi

Niallan

dùng windows 7 thì cắm vào format lại định dạng NTFS

còn dùng windows XP thì dùng chưong trình HP USB Disk Storage Format Tool

Làm theo cách trên đó

deakin2004 Dễ thôi.

mở cửa sổ lệnh (vào RUN gõ CMD rồi enter) gõ lệnh sau:

CONVERT volume /FS:NTFS

Trong đó volume là tên ổ đĩa USB của mình, nó sẽ convert sang NTFS Conver như thế dữ liệu bên trong coá sao không nhỉ?

air_walk_boy_13

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Có thể định dạng được sang NTFS bạn ạ, nhưng có một nhược điểm khi bạn dùng định dang này. Có thể bạn copy dùng bên máy bạn thì được nhưng sang máy khác có thể bạn không đọc chỉnh sửa hay copy được, bởi tính bảo mật.

Để chuyển sang NTFS bạn có thể dùng một cách đơn giản là bạn fomat bằng phần mềm Acronis trong đĩa Hirent boot.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thanh công.

Raymund

Nếu dùng windows XP thì sau khi cắm USB vào, bạn bấm chuột phải vào My Computer, chọn Properties. Chọn đến thẻ HardWare, chọn tiếp Devide Manager. Khi cửa sổ Devide Manager hiện lên, chọn vào Disk Driver. Nhấp chuột phải vào tên thiết bị USB của bạn, chọn Properties, chọn tiếp thẻ Policies, chọn Optimize for performance >>OK. Khi đó nếu bạn chọn format USB bằng công cụ format của windows thì bây giờ nó sẽ có thêm lựa chọn format theo định dạng NTFS ngoài định dạng FAT như ban đầu.

Các chủ đề có liên quan khác