Vì một số lý do nào đó bạn không thể dùng được Registry Editor

Khi mở Registry bạn nhận được 1 thông báo :

Cách khắc phục lỗi này bằng Gpedit infohoanh không nói lại nữa.

Hôm nay có cách khác giới thiệu đến các bạn !

1- Mở Notepad

2- Copy đoạn CODE này và save lại với phần mở rộng lớn .INF
Code: [Version]
Signature="$Chicago$"
Provider=Symantec

[DefaultInstall]
AddReg=UnhookRegKey

[UnhookRegKey]
HKLM, Software\CLASSES\batfile\shell\open\command,,,"""% 1"" %*"
HKLM, Software\CLASSES\comfile\shell\open\command,,,"""% 1"" %*"
HKLM, Software\CLASSES\exefile\shell\open\command,,,"""% 1"" %*"
HKLM, Software\CLASSES\piffile\shell\open\command,,,"""% 1"" %*"
HKLM, Software\CLASSES\regfile\shell\open\command,,,"reg edit.exe ""%1"""
HKLM, Software\CLASSES\scrfile\shell\open\command,,,"""% 1"" %*"
HKCU, Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System,DisableRegistryTools,0x00000020,0 3- Click chuột phải vào file INF các bạn vừa lưu chọn INSTALL

Chuẩn bị có video demo

lisa_litaford

máy tớ cũng bị như thế nhưng không biết virus gì.Thank fat' rùi test thử xem sao

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

INSTALL rùi thì nó báo "Choose the program you wan to use to open this flie" file ở đây là grpconv.exe .Hic mở nó ra bằng j đây? nó còn không cho cài chương trìh diệt virus nào để quét mới đau chứ,virus j mà ác thật

Boyd

Mở Notepad soạn nội dung sau rồi lưu dưới định dạng là vbs, chọn Unicode tại trường Encoding:

Code: Option Explicit

Dim WSHShell, n, MyBox, p, t, mustboot, errnum, vers

Dim enab, disab, jobfunc, itemtype

Set WSHShell = WScript.CreateObject("WScript.Shell")

p = "HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System\"

p = p & "DisableRegistryTools"

itemtype = "REG_DWORD"

mustboot = "Thay đổi có hiệu lực ngay sau khi được kích hoạt." & vbCR & vbCR & "Email : [email protected]." & vbCR

enab = " Mở Registry." & vbCR

disab = " Khóa Registry." & vbCR

jobfunc = "Đã tiến hành"

t = "*•,¸.¸,•*¤*•_Thông Báo_•*¤*•,¸., •*"

Err.Clear

On Error Resume Next

n = WSHShell.RegRead (p)

On Error Goto 0

errnum = Err.Number

if errnum <> 0 then

WSHShell.RegWrite p, 0, itemtype

End If

If n = 0 Then

n = 1

WSHShell.RegWrite p, n, itemtype

Mybox = MsgBox(jobfunc & disab & vbCR & mustboot, 4096, t)

ElseIf n = 1 then

n = 0

WSHShell.RegWrite p, n, itemtype

Mybox = MsgBox(jobfunc & enab & vbCR & mustboot, 4096, t)

End If File này vừa có tác dụng mở khóa vừa có tác dụng khóa Registry. Chạy được trên Windows XP

thien_tinh_nho

netkill Cách này chỉ dùng cho Windows 7 thôi hay là dùng được cho XP luôn infohoanh? Dùng trên cả XP nhé !

Các cách VBS, Gpedit thì vừa nói nhiều nền muốn tất cả người thử cách này thôi

infohoanh Dùng trên cả XP nhé !

Các cách VBS, Gpedit thì vừa nói nhiều nền muốn tất cả người thử cách này thôi Thanks! Mà giờ registry vẫn bình thường nên không thử được.

infohoanh Vì một số lý do nào đó bạn không thể dùng được Registry Editor

1- Mở Notepad

3- Click chuột phải vào file INF các bạn vừa lưu chọn INSTALL

Giời đất ơi ! Cái ông Infohoanh này , ông độc ác quá , ông vừa hại cuộc đời của tui rồi ông ơi ! hu..hu..hu...!

tui vừa làm theo đúng y như ông chỉ dẫn ở trên . tui Click chuột phải vào cái file INF và tui chọn càixong xuôi , sau đó thì tất cả các phần mềm tui cài trong máy đều không mở được nữa , kể cả Word 2003 cũng không mở được .

Và tui vào Add and remove program cũng không được nữa . tui không ngờ ông là con người quá độ ác và nhẫn tâm như thế . ông hại tui rồi ông ơi là ông ơi .Từ nay tui thấy ông là tui phải tránh xa ông thôi , tui sợ ông lắm rồi ông ạ !

Mod đâu rồi ra ngay đây trị cái ông Infohoanh này đi cho tui với .

Và bây giờ thì phải làm sao để tháo gỡ nó ra ? biết nó ẩn chỗ nào mà Remove nó ? Có bạn nào biết thì chỉ cách nhé !

vuottruongson Giời đất ơi ! Cái ông Infohoanh này , ông độc ác quá , ông vừa hại cuộc đời của tui rồi ông ơi ! hu..hu..hu...!

tui vừa làm theo đúng y như ông chỉ dẫn ở trên . tui Click chuột phải vào cái file INF và tui chọn càixong xuôi , sau đó thì tất cả các phần mềm tui cài trong máy đều không mở được nữa , kể cả Word 2003 cũng không mở được .

Và tui vào Add and remove program cũng không được nữa . tui không ngờ ông là con người quá độ ác và nhẫn tâm như thế . ông hại tui rồi ông ơi là ông ơi .Từ nay tui thấy ông là tui phải tránh xa ông thôi , tui sợ ông lắm rồi ông ạ !

Và bây giờ thì phải làm sao để tháo gỡ nó ra ? biết nó ẩn chỗ nào mà Remove nó ? Có bạn nào biết thì chỉ cách nhé ! Trước khi nhận xét hãy suy nghĩ thật kỹ !

Trước khi post 1 bài gì đó tui đều kiểm tra rất kỹ, có kết quả tốt mới post !

Mọi người test không sao, tại sao bạn bị lỗi lại quay sang trách tôi, hài hước quá !

Có cần mình làm 1 video demo nữa không ??

vuottruongson Giời đất ơi ! Cái ông Infohoanh này , ông độc ác quá , ông vừa hại cuộc đời của tui rồi ông ơi ! hu..hu..hu...!

Và bây giờ thì phải làm sao để tháo gỡ nó ra ? biết nó ẩn chỗ nào mà Remove nó ? Có bạn nào biết thì chỉ cách nhé ! Người ta hại ông để làm gì? Có lợi ích gì không? Sao vui thế nhỉ nhiều khi bạn cần mọi người giúp đỡ rồi được giúp rồi một cái thanks cũng không có, nhưng khi có lỗi hay tìm Cr-ack có virus lại mắng chửi không thương tiếc, có khi còn làm loạn topic nữa chứ.

ngoctrang0108

infohoanh Vì một số lý do nào đó bạn không thể dùng được Registry Editor

1- Mở Notepad

3- Click chuột phải vào file INF các bạn vừa lưu chọn INSTALL

cách này rất nhanh và hay. nếu như một số chức năng khác cũng bị khóa tương tự như này phải vào Group Policy để mở cũng làm được như cách này thì hay quá. bạn infohoanh có cách mới lại post chỉ cho a e với nhé. thank nhiều

yoko.online

Làm như ông chỉ dẫn trên Topic này xong xuôi thì tất cả các phần mềm trong máy , đều không ở được nữa , thậm chí ngay phần mềm diệt Vi rút cũng không mở được ;Word cũng không mở được . Sợ ông quá !

nanalv_08

vuottruongson Làm như ông chỉ dẫn trên Topic này xong xuôi thì tất cả các phần mềm trong máy , đều không ở được nữa , thậm chí ngay phần mềm diệt Vi rút cũng không mở được ;Word cũng không mở được . Sợ ông quá ! Sao tất cả người trên kia thực hiện được còn bạn không được hư máy thì đỗ lỗi cho infohoanh không xem xét kĩ mình có vọc gì sai rồi hư máy, tất cả chỉ đỗ lỗi cho người khác.

cobe_vuive_282

mình thấy dùng group policy nhanh hơn, mà nhiều khi không nhớ đoạn code đó thì dùng grouppolicy thôi

vuottruongson Làm như ông chỉ dẫn trên Topic này xong xuôi thì tất cả các phần mềm trong máy , đều không ở được nữa , thậm chí ngay phần mềm diệt Vi rút cũng không mở được ;Word cũng không mở được . Sợ ông quá ! Sau khi thử đi thử lại thì Có vẻ như chuyện đặt CODE trong thẻ QUOTE vừa ảnh hưởng tới đoạn CODE !

Mình vừa chuyển qua thẻ
Code:

Nếu như bạn muốn khắc phục thì lời khuyên tốt nhất tui dành cho bạn đó là làm lại như bài chỉ dẫn của tui thêm 1 lần.

Bạn có thể Download video demo tui làm về tham khảo !

tui bảo đảm cho bạn 100% lỗi của bạn sẽ được khắc phục !

http://www.mediafire.com/?mumqtmngjmy

Milap

làm không được thì đưng đổ lỗi cho người khác.infohoanh có lòng tốt mà còn bị chửi

Boyd

DÙng cái này

mình vừa check thử rồi,ban đầu phải dùng 1 phần mềm quét sạch máy 1 lần trước đã

chúc thành công.

vuhuong2010

Picachubacly làm không được thì đưng đổ lỗi cho người khác.infohoanh có lòng tốt mà còn bị chửi Có 1 sơ suất nhỏ mong các bạn thông cảm !

Việc đặt CODE trong thẻ QUOTE vừa khiến đoạn CODE lúc ban đầu có một dấu cách ở dòng cuôiis cùng
HKCU, Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies \System,DisableRegistryTools,0x00000020,0 Mình vừa tìm hiểu và thử đi thử lại nên có kết luận như vậy !

Cuối cùng thì đó cũng chính là nguyên nhân chính !

Mình vừa edit lại và thử đi thử lại rất nhiều lần !

Vuottruongson hãy làm lại 1 lần nữa để khắc phục lỗi !

Mình đảm bảo 100% !

Arielo

Em vừa thử tất cả các cách mà các anh chỉ, cái nào cũng OK và thành công hết dưng vẫn không mở được nó ra

Các chủ đề có liên quan khác