Lucky_BoyHD

Máy tính của mình tối hôm trước vẫn nghe nhạc ngon lành. Tự dưng sang ngày hôm sau bật lên thì không nghe nhac được nữa. Mình dùng windows 7 nên vừa có sẵn driver, chắc không phải do lỗi do driver . Mình vào trong device manager thì cũng không thấy dấu chấm than vàng nào cả. Mình cũng vừa gỡ bỏ driver âm thanh của windows 7 và cài driver của main vào cũng không dc. Thậm chí ghost lại máy ( trc đó bản ghost này vẫn có âm thanh ). Và còn cài lại bằng windows xp2 và cài driver vào rùi mà cũng không dc. Mọi người có cách nào ko?

Baldwynn

cái main hay loa của bạn chắc bịnh rồi

kiếm cái sound card rời về gắn thử là biết liền

Bạn tháo cái loa đem sang máy khác hay bất cứ thiết bị nào có thể kết nối được với cái loa, sao đó mở nhạc hay gì đó để test loa, nếu không có tín hiệu thì loa có vấn đề rồi, có thể do dây tín hiệu có vấn đề hay màn loa bị hư. Cái này thì chỉ có cách đem đi sửa thôi.

Còn nếu đem sang máy khác mà có tiếng thì bạn nên kiểm tra lại, thứ nhất nếu bạn dùng Sound rời thì bạn thử chuyển sang sound onboard xem. Nếu vừa sound onboard thì nhiều khả năng chip điều khiển âm trên main có vấn đề, bạn nên đem đi bảo hành hay sửa, bởi đây là lỗi phần cứng nên bạn không thể tự khắc phục được đâu.

Các chủ đề có liên quan khác