sok_angle

hiện tại em đang dùng cả 3 trình duyệt : IE, firefox và google chrome

Cơ mà có vấn đề mắc phải khi sử dụng:

1, khi khởi động firefox thì hiện nên cái ni. ok hay x là vào được, nhưng rất bất tiện

2, sử dụng idm bản 5.15 trên firefox thì không bắt link download, còn trên google chrome thì lại tự động bắt link.

trong khi idm của em vừa options cả roài

mong các bạn chỉ giáo :d

bongxu211

remove all.

Cài lại FF 3.6.11 IDM 5.19 full + Chrome đẻ cải thiện tình hình

Dùng Your Uninstaller gỡ hết ra rồi lên trang chủ down bản mới nhất về dùng (đối với Chrome và ff).

Còn IDM thì tham khảo ở đây nhé:
Code:

magaret_d

djeucay có cách nào hay hơn không ạ? T_T Cách hay nhất rồi đó bạn. Trong quá trình sử dụng máy tính, gỡ bỏ các ứng dụng, có thể không gỡ bỏ ứng dụng này nhưng khi bạn gỡ bỏ ứng dụng khác thì ứng dụng này bị ảnh hưởng, thường là một số file của ứng dụng bị xóa dẫn đến lỗi. Bạn thử down bản mới nhất của chương trình về cài lại.

Các phần mềm luôn được cập nhật để đảm bảo tính tương thích ngày càng cao hơn. Những bản cũ thường tương thích kém, ví dụ với IDM, khả năng tương thích với GGChrome những bản cũ rất kém, bản mới thì vừa được khắc phục tốt.

tuanmaanh

djeucay hiện tại em đang dùng cả 3 trình duyệt : IE, firefox và google chrome

Cơ mà có vấn đề mắc phải khi sử dụng:

1, khi khởi động firefox thì hiện nên cái ni. ok hay x là vào được, nhưng rất bất tiện

2, sử dụng idm bản 5.15 trên firefox thì không bắt link download, còn trên google chrome thì lại tự động bắt link.

trong khi idm của em vừa options cả roài

mong các bạn chỉ giáo :d Thế bạn thử xoá 1 trong 2 cái googlechrome hay ff đi

Còn chuyện nó hiện x là vì nó muốn xem cái trình duyệt nào để ổn định window

Còn về Idm thì xem idm 5.20 cho tiện

hieuconstant

1. ff thì chắc cài lại thui

2. Cách 1 bạn vào option của IDM trong mục General bỏ chọn Chrome

Cách 2 bạn

Cách 2 bạn cũng vào option chọn mục "file type" trong hộp tìm và xóa đuôi mp3 và ok

chúc bạn thành công

Lauritz

Xem hình của bạn thì tthay ban nên cài lai firefox nha , bi lỗi rùi .

Mình dùng google chrome 8 + firefox 3.6.11 + idm 6.03 beta thấy binh thường

kesitinh

Xin hỏi bạn dùng FF bản nào nếu là ff bản 4.0 beta 2 trở đi thì không add được IDM vào đâu

phuc_n_h

baoquocdtk Xin hỏi bạn dùng FF bản nào nếu là ff bản 4.0 beta 2 trở đi thì không add được IDM vào đâu IDM 5.19.4 vừa hỗ trợ FF beta đến ver 4.08pre rồi bạn ạ

Thử khởi động FF ở chế độ safemode, ở cửa sổ Mozilla safemode tick vào dòng đầu tiên (vô hiệu hóa tất cả extension hay add-on gì đó). Ấn tiế tục chế độ an toàn, cửa sổ FF sẽ mở ra.

Mở trình quản lý add-on và update cho tất cả. Tắt FF rồi khởi động lại, nếu vẫn lỗi thì vào lại FF safemode gỡ add-on của IDM và một số add-on không cần thiết. Tắt FF rồi mở IDM, vào options mục general tick vào Mozilla Firefox để reinstall add-on.

Ko dc nữa thì reinstall FF luôn cho gọn

yeulamanh_nty

xboy92 IDM 5.19.4 vừa hỗ trợ FF beta đến ver 4.08pre rồi bạn ạ Không được đâu bạn ạ. Mình thử rồi. Chỉnh IDM và FF rồi nhưng vẫn không được

Các chủ đề có liên quan khác