Không biết làm sao mà máy màinh khi mở trinh duyệt IE 8.0 trong windows 7 lên thì nó tự động restart liên tục và báo lỗi này :res://ieframe.dll/acr_error.htm#

MÌnh muốn gỡ bỏ IE trả toàn khỏi máy vài cài lại nhưng không được. Mình vừa thử vào Turn Window feature on or off để bỏ IE nhưng nó chỉ là bỏ tạm thời (gian) chứ không romove trả toàn khỏi máy và mình cũng không tìm dc cái bản IE 8.0 nào tích hợp cho windows 7, trên mạng chỉ toàn cho vista hay xp

các bạn chỉ mình cách khắc phục lỗi này với!

yu_sona87

Your uninstaller

Có 1 cách khắc phục lỗi

Bạn vào Start--> Accesories--> System Tools--> Internet Explorer (No Add-ons)

Khi IE được mở lên, bạn sẽ thấy 1 Popup, Click vào đó chọn Manage Add-ons.

Nhấn Ctrl + A để bôi đen toàn bộ các Add-ons rồi Disable.

Khởi động lại IE xem sao.

Nguyên nhân là do file ieframe.dll trong C:\Windows\System32\ có thể bị lỗi hay đường dẫn đến file này trong Registry vừa bị lỗi.

Để giải quyết triệt để vấn đề bạn vui lòng sử dụng các chương trình Scan và Fix lỗi Registry, kết hợp Scan Malware và Spyware.

Các cái tên tiêu biểu bạn có thể dùng là Uniblue và Malwarebytes' Anti-Malware, kết hợp với 1 Anti có Anti Spyware như: Eset Smart Security.

Mình thử các cách như bạn nói rồi vẫn không ăn thua:

1) Mở IE (No add-on)

2) Dùng Uniblue quét fix registry

Mà mình dùng your unistall rồi, kể cả bấm vào advand uninstall lun đều không thấy IE 8.0, nó không phải là chương trình cài đặt gì hết, mà vừa được tích hợp sẵn trong windows 7( mình dùng Home chứ không phải Ultimate)

Sao h?

Erland

tviet quan Tải bản windows khác về dùng đi bạn chắc bản của bạn bị lỗi rồi. Hư IE mà cài lại windows à?

Hiện tại mình đang dùng IE 64-bit do windows 7 mình là 64-bit nhưng dùng bản này bất tiện lắm vì adobe flash không dùng được trên phiên bản này. Rất muốn cài lại IE 8.0 32-bit

Mà nguyên nhân hư là do mình tải con malware đính trong cái key mà Avast! nó không phát hiện được, đợi lúc bảo nó scan toàn bộ máy mới biết dính

luckiheo100

Bản thử tìm bản ie8 khác đi, win7 chỉ không hỗ trợ bạn final thôi mà, àh mà bạn nên update cho ie8 = update windown nữa...mà nếu không xài dc ie8 thì dùng trình duyệt khác, còn nếu bạn sợ cac trang web không chỉ hỗ trợ ie thì có thể dùng trình duyệt phụ thuộc trên nền tảng của ie, fire fox và chrome đó là Lunascape-6. Bạn có thể dow và tìm hiểu kĩ hơn ở đây:

bedau_behoai92

Minh khắc phục được lỗi rùi, các bạn có thể tham khảo thêm chương trình fix IE 8 này nhé :

Matthew

Start Menu và gõ Windows Features

2)Bỏ chọn Internet Explorer

Đợi chút rồi máy tự khởi động lại. Muốn cài đặt lại thì bạn làm ngược lại

thanhphuongk43 ..... = update windown nữa.......
Bạn cho mình hỏi, nếu update thì nó có bị lỗi genuine không. mình không dám update mà chưa biết hỏi ai.

xu_kid_94

mình bị tương tự bạn ,làm theo cách của bạn mà vẫn vậy

Minh khắc phục được lỗi rùi, các bạn có thể tham khảo thêm chương trình fix IE 8 này nhé :

ti_love_2202

mình cũng bị lỗi giống bạn tinystarshine...nó còn làm Yahoo bị trắng màn hình nữa...nhưng không biết cách khắc phục làm sao hết

đã remove bằng uninstaller và cài lại Yahoo 2 lần r nhưng vẫn không khắc phục được..

làm ơn chỉ giúp

Các chủ đề có liên quan khác