shiroyuki_93

Thỉnh thoảng, tui mở 1 file video (hình như bị lỗi) bằng trình KMP, sau đó phải mất vài phút thì KMP mới hiện ra nhưng không chạy được. Máy dường như bị treo, bật Windows Task Manager để kiểm tra thì CPU Usage đang 100%. Cố gắng tắt KMP thì CPU Usage vẫn cứ 100%, hầu như không thể làm gì được nữa. CHỉ có cách khởi động lại.

Nhờ các bạn giải thích cái bệnh này và cách khắc phục hộ với.

Thank trước các bác.

Kolton

Nhiều khả năng nhất là do Virus. Bạn dùng Avira hay Kis quét xem.

motlanvamaimai Nhiều khả năng nhất là do Virus. Bạn dùng Avira hay Kis quét xem. Thank bác vừa trả lời rất nhanh.

Hôm qua tui quét virut cả ngày nhưng không phát hiện được gì cả. TTooi đang dùng KIS 2010, ngày qua quét trực tuyến đủ loại cũng vẫn vậy.

Nó chỉ bị khi tui mở phải file video bị lỗi thôi, còn thì lúc nào cũng chạy bình thường.

hoacomay1727

KJB Thank bác vừa trả lời rất nhanh.

Hôm qua tui quét virut cả ngày nhưng không phát hiện được gì cả. TTooi đang dùng KIS 2010, ngày qua quét trực tuyến đủ loại cũng vẫn vậy.

Nó chỉ bị khi tui mở phải file video bị lỗi thôi, còn thì lúc nào cũng chạy bình thường. Bạn thử chuyển sang một số trình chơi Video khác xem có hiện tượng trên không? ví dụ như Media Player Classic hay bạn dùng Your Uninstaller gỡ bản Kmp hiện nay ra rồi lên trang chủ down bản mới nhất về cài lại xem.
Media Player Classic: Code:

bạn chuyển sang dùng trình chơi nhạc & video MPC xem sao. Theo mh thì mh đoán pc của bạn bị đụng Ram ồi. Bạn sử dụng Ram bao nhiu thế ?

motlanvamaimai Bạn thử chuyển sang một số trình chơi Video khác xem có hiện tượng trên không? ví dụ như Media Player Classic hay bạn dùng Your Uninstaller gỡ bản Kmp hiện nay ra rồi lên trang chủ down bản mới nhất về cài lại xem.
Media Player Classic: Code: Vẫn không có gì thay đổi bác ạ

---------- Bài thêm lúc 19:31 ---------- Bài trước là lúc 19:23 ----------

batuboom bạn chuyển sang dùng trình chơi nhạc & video MPC xem sao. Theo mh thì mh đoán pc của bạn bị đụng Ram ồi. Bạn sử dụng Ram bao nhiu thế ? tui xem ở System Propertiers nó báo thế này:

Windows XP Corporate Edition

Version SP3- Final

(Cái này tui dùng bản ghost trên ketnooi.com/forum, của ai không nhớ)

System Details

....

Intel(R) Pentium(R) Dual CPU

E2220 @ 2.40GHz

2.40 GHx, 1.98 GB of RAM

Thực tình tui cũng chẳng hiểu những thông số ấy nó báo cái gì cả

khanh_lenin

KJB Vẫn không có gì thay đổi bác ạ

---------- Bài thêm lúc 19:31 ---------- Bài trước là lúc 19:23 ----------

tui xem ở System Propertiers nó báo thế này:

Windows XP Corporate Edition

Version SP3- Final

(Cái này tui dùng bản ghost trên ketnooi.com/forum, của ai không nhớ)

System Details

....

Intel(R) Pentium(R) Dual CPU

E2220 @ 2.40GHz

2.40 GHx, 1.98 GB of RAM

Thực tình tui cũng chẳng hiểu những thông số ấy nó báo cái gì cả Mình nghĩ bạn nên ghost lại hoặc tìm 1 bản ghost khác ghost lại xem sao nhé cách này là cách duy nhất ^^!. Cũng có thể do virus hoăc xung đột phần mềm j` đó nhưng rắc rối ghost lại cho nhanh

Fercos

Các bản ghost thì nhìu khi cũng ớn lắm, ai bít có gì trong đó. Tốt là tải XP gốc về ghi ra đĩa, cài mới trả toàn là good nhất. Trong forum có rất nhìu bản XP gốc cho bạn down

Chetan

dùng ghost của người khác làm gì. muốn tương thích với phần cứng thì cài lại windows rồi tự làm ra (tạo) ghost đi. chạy lại mượt thôi. thân!

KJB Thỉnh thoảng, tui mở 1 file video (hình như bị lỗi) bằng trình KMP, sau đó phải mất vài phút thì KMP mới hiện ra nhưng không chạy được. Máy dường như bị treo, bật Windows Task Manager để kiểm tra thì CPU Usage đang 100%. Cố gắng tắt KMP thì CPU Usage vẫn cứ 100%, hầu như không thể làm gì được nữa. CHỉ có cách khởi động lại.

Nhờ các bạn giải thích cái bệnh này và cách khắc phục hộ với.

Thank trước các bác. một là máy bị virut, nên quet full scan thử ...dùng avira or kí or kav, sau đó thử cài lại Phần mềm xem phim khác thử ... nếu không ổn thì nên cài lại windows là vừa

tinh152003

dùng phần mềm Norton Power Eraser để kiểm tra và diet nhưngững con virus cứng dầu nhất mà những phần mềm diệt virus khác không diệt đuọc.

trước khi dùng phần mềm này thì phải cài 1 phần mềm diệt virus của norton đã.

đẳm bảo rằng nó có thể diệt dc những con mà kis không thể diệt dc.

u làm thử xem sao nhá.

nga_tran70

Khi CPU lên 100% bạn chú ý thử cái nào ngốn nhiều nhất,lúc đó sẽ dễ giải quyết hơn.ở đây bạn nói file video bị lỗi,mình đoán là explorer.exe ngốn 100%,nếu đúng thì bạn del cái file video đó đi,vì nó bị lỗi khi view ở dạng thumbnails.nếu bạn chắc chắn file đó không sao thì thử cài lại bộ K-lite mega codec pack và mở lại xem

Chet

máy mình cũng bi6 tương tự vậy :

cpu có lúc 98 -100% luôn. mình kiểm tra task manager thì cái explorer ngốn nhiều nhất luôn. firefox thì 150k, yahoo gần 100k (yh! 10)

xài mà cứ nao nao =.=

bình thường cũng ~30-50%

máy mình là dòng acer, ram 4G, graphics 1917MB

quang17112001

Nếu dùng bản Ghost thì mình nghĩ bạn nên dùng đĩa windows gốc và cài lại thì hơn. Ghost down từ chỗ khác về nó không ổn định đâu.

Thường thì 1 số bản ghost vẫn thường bị lỗi.Theo mình thì là vài lỗi về phần cứng cùng với quyền kiểm soát admin của win...Nói chung là bạn nên cài lại windows và thay ngay bản ghost khác

Các chủ đề có liên quan khác