Brainerd

em vừa mới mua con lenovo g460. nhưng khi em cho đĩa hirent boot vào để làm ra (tạo) file ghost cho máy. nhưng khi vào phần loading file thì thấy báo rất nhiều lỗi như như cd-room not found..... và những file báo là loading failed. Nhưng khi vào mini usb thì bình thường.

Mấy bro cho em hỏi có phải do ổ đĩa của máy k? hay do nguyên nhân gi khác? và cách khắc phục như thế nào ah? Em vừa cài driver đầy đủ rồi!

Thank mấy bro nhiều!

thuy_duong2207

nguyennha1211 em vừa mới mua con lenovo g460. nhưng khi em cho đĩa hirent boot vào để làm ra (tạo) file ghost cho máy. nhưng khi vào phần loading file thì thấy báo rất nhiều lỗi như như cd-room not found..... và những file báo là loading failed. Nhưng khi vào mini usb thì bình thường.

Mấy bro cho em hỏi có phải do ổ đĩa của máy k? hay do nguyên nhân gi khác? và cách khắc phục như thế nào ah? Em vừa cài driver đầy đủ rồi!

Thank mấy bro nhiều! có thể là do đĩa bị lỗi hoặcko hỗ định dạng đọc trên laptop.1 số máy khá là kén đĩa. bạn thử mua hirenboot bản mới nhất về dùng thử nhé.chúc thành công

boutique_84

do máy kén bản ghost đó , dùng bản này đi bạn , mình vừa test và thấy chạy rất tốt trên laptop

tuantnk0609 do máy kén bản ghost đó , dùng bản này đi bạn , mình vừa test và thấy chạy rất tốt trên laptop
Thank bạn! nhưng trong bài chỉ dẫn đó là cho windows xp. Em dùng win7, không biết phải làm sao đây!

Joed

do ổ đĩa bạn kén đĩa thôi , không phải lỗi j đâu bạn thử down bản mới nhất về xài thử nếu vẫn lỗi , thì bạn kiếm mấy phiên bản cũ hơn như 9.2 9.3 ... nhưng mình thấy 9.5 là ổn nhất .

nguyennha1211 em vừa mới mua con lenovo g460. nhưng khi em cho đĩa hirent boot vào để làm ra (tạo) file ghost cho máy. nhưng khi vào phần loading file thì thấy báo rất nhiều lỗi như như cd-room not found..... và những file báo là loading failed. Nhưng khi vào mini usb thì bình thường.

Thank mấy bro nhiều! bạn ra mua đĩa ghosh khác về ghost như bình thường thôi.ko có vấn đề gì đâu

qwe_jkl

em cũng thử ra tiệm mua 1 cái đĩa hiren khác nhưng lỗi trên vẫn xảy ra. hic! giờ em chẳng biết làm sao nữa. máy mà không đọc dc đĩa hirent boot là em tiêu lun. mấy bro giúp em

P/S: em cũng vừa thử dùng norton ghost 11.5 tích hợp hào hdd, nhưng khi khởi động thì em lại k thấy menu boot nào cả.hichic, làm sao đây mấy bro?

mimoon126

nhiêug khả năng ổ đĩa bị lỗi rồi ( nó bảo cd room not found mà ) , ra quán cho họ sửa cho vậy

bạn thử cái này chưa

Lazzaro

Em cũng đang gặp lỗi này, boot mới nhất nhưng cũng chịu,em đang cố để xóa cái windows 7 cài lại XP nhưng chịu, bác nào có cao kiến gì giúp em với , con lenovo này mới mua

notea84 Em cũng đang gặp lỗi này, boot mới nhất nhưng cũng chịu,em đang cố để xóa cái windows 7 cài lại XP nhưng chịu, bác nào có cao kiến gì giúp em với , con lenovo này mới mua Bạn cũng cùng cảnh ngộ với mình ah? Một điều lạ là em chạy ghost 32 được trong mini xp. và bbung file ghost đa cấu hình trên mạng được.

Nhưng khi làm ra (tạo) file ghost cho máy thì lại không dc, báo lỗi. em không biết phải làm sao nữa? mấy bro giup em với

zownk_kenBiI

Hiện nay rất nhiều thiết bị phần cứng mới ra đời khiến cho đĩa Hiren's BootCD không còn tương thích với các main đời mới. Thường lỗi tương thích sẽ xuất hiện với dòng thông báo "boot file not found" hay "loading failed". Để khắc phục, bạn hãy tìm mua hay tải về phiên bản mới nhứt của đĩa Hiren's Boot. Ngoài ra, có thể mắt đọc của ổ đĩa CD/DVD yếu nên cũng không thể đọc được đĩa CD hay đĩa CD kém chất lượng. Bạn hãy thử thay ổ đĩa CD/DVD hay thay đĩa CD khác để xác định là do ổ đĩa hay là đĩa CD bị lỗi.

Floyd

thangcohuthtd1 Hiện nay rất nhiều thiết bị phần cứng mới ra đời khiến cho đĩa Hiren's BootCD không còn tương thích với các main đời mới. Thường lỗi tương thích sẽ xuất hiện với dòng thông báo "boot file not found" hay "loading failed". Để khắc phục, bạn hãy tìm mua hay tải về phiên bản mới nhứt của đĩa Hiren's Boot. Ngoài ra, có thể mắt đọc của ổ đĩa CD/DVD yếu nên cũng không thể đọc được đĩa CD hay đĩa CD kém chất lượng. Bạn hãy thử thay ổ đĩa CD/DVD hay thay đĩa CD khác để xác định là do ổ đĩa hay là đĩa CD bị lỗi. Đúng như bạn nói đó! xuất hiện những lỗi như trên! mình vừa tải bản hiren mới nhất là 10.5 rồi, vẫn báo lỗi vậy! Còn chuyện thay ổ đĩa thì với laptop làm sao thay mới đây?

Ke ke , sau nhung no luc co gang, em vừa tìm ra nguyên nhân, cao kiến đây các bác, đa phần các máy đời sau dùng chuẩn SATA nên dùng XP hay Hirent thì đều báo lỗi hoài, các bạn chạy setup bios lại thành các chuẩn ATA hết rùi tiến hành làm chuyện là OK. Nhớ là không phải do hirent đâu nhé.đúng là các bố "khổ quen giờ sướng éo chịu được " windows 7 bản quyền không chịu dùng lại ép cái XP ,

---------- Post added at 20:16 ---------- Previous post was at 20:14 ----------

muốn cài XP thì các bạn cứ chạy MiniXP rồi fomat cái ổ C đi . trong các mục Bios cứ cái nào SATA chuyển hết thành ATA

các bạn vào trang chủ của lenovo tải phần mềm onekey recover về làm ra (tạo) một phân vung recover và sd chức năng này. không cần sd ghosht. mình cũng có con lenovo g460 cài win7 mình không sd ghót mà cài ct onekey recover rất tiện lợi. recover chỉ một phím bấm khi hdh bị hư.

---------- Post added at 16:57 ---------- Previous post was at 16:49 ----------

cho mình hỏi có máy ai tương tự máy của mình không? máy củ mình cài win7 (lenovo g460) khi để chế độ sleep khoảng 1h sau trở lại làm chuyện thì máy tự bật lên (chỉ sáng đèn bàn fim1 không có hình) và rất là nóng vì lý do quạt nó không quay nên nó rất nóng, mình fa3i bấm fi1m power để tắt rồi mới mở lại được. mình bị 2 lần rồi.

lynk_chick1501

cuối cùng mình vừa tìm được cách ghost cho máy của mình rồi! Vào mini xp rồi dùng chương trình ghost 32 để chạy. Tuy nhiên thời (gian) gian lâu hơn khi ghost nommal!

Thank mấy bro nhiều!

P/S: Cho em hỏi là vì sao ghost 32 trong mini xp lại chậm hơn ghost normal nhỉ?

Đơn giản thôi bạn ơi. bạn chuẩn bị 1 USB. Tạo boot từ USB là OK. Máy này bỏ CD vào không Load được file đâu.
[email protected]

- Con Lenovo G460 này mình chạy thử rồi OK.

===================================
Ah còn cái này nếu biết thì các bạn giúp mình với nha.

- Cổng LAN của lenovo G460 này có cái lạ là khi cắm dây mạng vào thì nó mới xuất hiện phần cứng(và chạy ok).Nếu không cắn dây mạng vào là không thấy phần cứng đâu hết (nó ẩn mất tiêu). chuyện lạ nhưng có thật. Mình vừa thử trên windows XP và Win7 điều vậy. Ai biết giúp mình với. Thanks

diemconuong86

ko bit ai da ghost dc qua hireboot chu. toi cungchu lam dc nhung toi thay cach nay lam dc voi dieu kien may dang hoat dong dc. len mang tim ban ghost không can dia ve cai chay truc tiep la ok lien. toi da thu roi dam bâo thanh công 100%. co ai biêt dc con nay nhan ban hirenboot phien ban nao không giup toi voi. phong khi may không khoi dong dc nua chu

phamngoan8x

hihi đúng là những cái đĩa boot trên thị trường nó toàn lỗi thôi.con lenovo nay không dễ chơi đâu nhá.đừng có cài XP làm gì cứ để windows 7 đi.code i3 nó hỗ trợ windows 7 mà cài XP không dễ đâu mà toàn lỗi thôi.nếu mà hệ đhành có lỗi thì cài lại windows 7 đi là nhanh nhất.mình mua hẳn cái windows 7 untimel gì đó rồi nếu mà hệ điều hành có làm sao thì cài lại tý mất 20p' nhá.còn key windows 7 untimel thì vào vn-room mà dow hihi nhiều lắm.thế nhá...... chúc các bạn may măn vs con lenovo g460 này nhá hihi ...
[email protected]

huylavico

Thank mấy bro nhiều! làm như cách của notea84 thì mình chưa thử.Lỗj này phổ bjến ở hp cq40.tốt nhất dùng hiren bản thấp thấp thôi mình dùng 9.8 chạy ok nhất.nếu k có thì có thể vào mini windows rồi ghosh.

Note: wjn7 ý thường ta ít dùng ghosh vì file ghosh nặng bèo bèo cũng 2,3 g mà file ghosh hay bị hỏng điên điên virus cắn hay làm sao đó là 0 kb liền ah.(khi vào ghosh file ghosh màu trắng và k dùng được) tốt nhất là dùng acronic tạo một file ảnh .tip (đối với w7 thì dùng caí này thì khi mang sang máy khác bung không phaỉ lo về ich nhu xp).mà khi bung lại nhanh hơn ghosh nữa.mình chỉ biết như thế thôi.những gì mình nói đã qua trải nghiệm nhiều lần.chúc mọi người vui vẻ

Các chủ đề có liên quan khác