huyenpro_blog

Tình hình là lúc trưa cho bạn mình mượn máy. bạn mình cắm USB vào mà không quét => dính virus nặng nề

Máy mình dùng KIS bản quyền update đầy đủ nên mình diệt dc. Nhưng dù vừa diệt được thì máy vẫn bị ảnh hưởng. Thế nên vừa dùng FixAttrb và VNFix 1.1,QuickFix sửa nên các vấn đề về registry, Task ma nager. hidden file là ổn.

Thế nhưng có 1 điều kì lạ. Ổ c thì o sao nhưng ổ D mình bị mất đi 1 folder, thứ 2 là 1 fần cái file ghost bị xoá đi (file ghost >4 g nên nó cắt làm 2 fần, phần 1 còn mà fần 2 mất).

các bạn xem ảnh có thể thấy ổ D mình mất 6G không hiểu là nó đi đâu. Cái folder bị mất nặng cỡ cỡ đó còn part 2 của file ghost thì cỡ 4G.

các bạn giúp mình giải quyết với. đến giờ vẫn chưa cop thêm j vào ổ D, cái folder cũng khá quan trọng vói mình vì nó chứa nhiều sách vở.

Thanks các bạn rất nhiều!!!

leopuzz

Cái ảnh bên dưới có phải dung lượng của ổ D không bạn ! Thấy cái ảnh đó đâu phải kiểm tra dung lượng cả ổ đĩa đâu mà là 1 folder nào đó mà !

pippi_0904

cr7cr9 Tình hình là lúc trưa cho bạn mình mượn máy. bạn mình cắm USB vào mà không quét => dính virus nặng nề

Máy mình dùng KIS bản quyền update đầy đủ nên mình diệt dc. Nhưng dù vừa diệt được thì máy vẫn bị ảnh hưởng. Thế nên vừa dùng FixAttrb và VNFix 1.1,QuickFix sửa nên các vấn đề về registry, Task ma nager. hidden file là ổn.

Thế nhưng có 1 điều kì lạ. Ổ c thì o sao nhưng ổ D mình bị mất đi 1 folder, thứ 2 là 1 fần cái file ghost bị xoá đi (file ghost >4 g nên nó cắt làm 2 fần, phần 1 còn mà fần 2 mất).

các bạn xem ảnh có thể thấy ổ D mình mất 6G không hiểu là nó đi đâu. Cái folder bị mất nặng cỡ cỡ đó còn part 2 của file ghost thì cỡ 4G.

các bạn giúp mình giải quyết với. đến giờ vẫn chưa cop thêm j vào ổ D, cái folder cũng khá quan trọng vói mình vì nó chứa nhiều sách vở.

Thanks các bạn rất nhiều!!! Khi vào quét các thư mục để kiểm tra dung lượng bạn dùng lệnh CTRL+A hay là bạn quét bằng chuột?

Thường bị virut ẩn dữ liệu như thế, nó sẽ thiết lập các file hay thư mục ở chế độ file bảo vệ của win, thừong thì các file này ẩn, nên sẽ ẩn theo.

Bạn vào Folder Options/ chọn mục show hidden file and folder thừong thì không được nhưng bạn vừa dùng chương trình vnfix hay gì đó rồi thì nó vừa thiết lập chế độ show hidden file and folder thành công, nhưng vẫn không hiên ra được các file đó.

Hãy bỏ dấu tíc của mục Hide proteced operating system file là các folder sẽ hiện ra, vì virut vừa thiết lập các file/folder là file hệ thống.

Còn các thu mục gì mà dung lượng 34gb size dung lượng, mà trên đĩa báo là 35 gb thì chuyện đó là bình thường, cũng như mỗi viên gạch là lớp xi măng nên kích thước lơn hơn đó mà.

abctrang_girl

Bạn thử boot vào Mini Xp rồi cho hiện tất cả các file ẩn sau đó kiểm tra lại dung lượng xem.

Quade

trandainet Thường bị virut ẩn dữ liệu như thế, nó sẽ thiết lập các file hay thư mục ở chế độ file bảo vệ của win, thừong thì các file này ẩn, nên sẽ ẩn theo.

Bạn vào Folder Options/ chọn mục show hidden file and folder thừong thì không được nhưng bạn vừa dùng chương trình vnfix hay gì đó rồi thì nó vừa thiết lập chế độ show hidden file and folder thành công, nhưng vẫn không hiên ra được các file đó.

Hãy bỏ dấu tíc của mục Hide proteced operating system file là các folder sẽ hiện ra, vì virut vừa thiết lập các file/folder là file hệ thống.

Còn các thu mục gì mà dung lượng 34gb size dung lượng, mà trên đĩa báo là 35 gb thì chuyện đó là bình thường, cũng như mỗi viên gạch là lớp xi măng nên kích thước lơn hơn đó mà. Đúng vậy! lúc này virut hay làm ẩn file kiểu hệ thống lắm! USB 8GB của mình đem đi in, bị nhiễm virut sau khi quét xong thì tất cả file và thư mục đều bị ẩn kiểu file hệ thống.

shinwa_2970

yeah vừa làm hiện lên dc rồi. Thanks các bạn nhiều. Đúng là >6 g 1 chút, đúng chóc rồi :d

1 lần nữa thanks nhiều nha. Mình lúc thì tích cái system file thì lại o tích hidden và ngược lại. chả trách

Các chủ đề có liên quan khác