Angus

Mình download một fiele .flv trên vnexpress về (lưu trên desktop) nhưng khi mở bằng wmp thì bị đơ máy luôn (lưu ý là mình vừa cài phần mềm hộ trợ định dạng đuôi rồi nên không nói đến vấn đề wmp không đọc được file flv nhé)

khởi động lại windows thì cpu chạy gần 100%, vào processes thì thấy explorer chiếm cpu gần 100%

muốn xóa file flv ấy trên desktop ấy cũng không được, cứ động đến nó là máy bị đơ

các bạn có các nào khắc phục được lỗi này không

hay là cách nào xóa file này trong cmd được không (file này bằng tiếng việt)

chỉ dẫn củ thể cho mình với nhé

mình không biết gì về DOS cả

cố gắng giúp mình nhé, gấp lắm, mình không muốn cài lại máy

huhuhuhuhuh

andongwoo_007

Sao không ai giúp mình hết trơn vậy. Mình đang cần máy tính gấp mà chẳng ai trả lời giúp mình cả. Tình hình này chắc là phải cài lại windows quá. Chết mất chết mất, lần nào post bài hỏi tất cả người trên diễn đàn cũng đều thất vọng, chán quá

Roxbury

Trước hết repair cái explorer trước đã...

--Gõ sfc/scannow vào cmd cho windows tự fix...chú ý: phải có quyền administrator..

--Nếu đứng máy không thể vào cmd và mất quyền admin: Tổng hợp Ctrl+Alt+Del vào Windows Task Manager>>File>>New Task

+Gõ cmd.exe để vào cmd---> sfc/scannow.

+Gõ regedit-(Phục hồi quyền admin thì tắt UAC): -->Tìm đến HKEY theo đường dẫn

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Policies\Systerm khóa EnableLUA

Restart máy!

bucom2486 Sao không ai giúp mình hết trơn vậy. Mình đang cần máy tính gấp mà chẳng ai trả lời giúp mình cả. Tình hình này chắc là phải cài lại windows quá. Chết mất chết mất, lần nào post bài hỏi tất cả người trên diễn đàn cũng đều thất vọng, chán quá khởi động máy lại chạy chế độ safemode rồi xóa nó đi, sau đó bật chương trình diệt virus lên quét toàn bộ máy tính đi

y3u_la_kj_ji

anhtuan0601 khởi động máy lại chạy chế độ safemode rồi xóa nó đi, sau đó bật chương trình diệt virus lên quét toàn bộ máy tính đi Mình vừa thử rồi nhưng nó bị lỗi explorer nên cho dù có chạy bằng chế độ safemode thì cũng không thể xóa được. Trong safemode thì explorer vẫn chạy mà, và khi nó vừa bị lỗi thì cứ động đến nó là đơ máy luôn

bucom2486 Mình vừa thử rồi nhưng nó bị lỗi explorer nên cho dù có chạy bằng chế độ safemode thì cũng không thể xóa được. Trong safemode thì explorer vẫn chạy mà, và khi nó vừa bị lỗi thì cứ động đến nó là đơ máy luôn CPU chạy 100% nhiều khi còn do tản nhiệt cpu không tốt dẫn đến nóng chíp,thử kiễm tra vệ sinh em nó thử xem, nếu không được nữa thì chỉ còn cách repear hay cài mới lại windows thôi

Mathieu

anhtuan0601 CPU chạy 100% nhiều khi còn do tản nhiệt cpu không tốt dẫn đến nóng chíp,thử kiễm tra vệ sinh em nó thử xem, nếu không được nữa thì chỉ còn cách repear hay cài mới lại windows thôi Vấn đề này thì không phải rồi. Vì khi mình vào processes tắt cái explorer thì cpu lại trở lại bình thường (chỉ chạy nền khoảng 2-5% thôi). Sau đấy vào cmd kích hoạt lại thằng explorer thì tự nhiên cpu lại làm chuyện lên tới gần 100%

và mình vừa làm theo như bạn Tinhkhong567 ở phía trên nhưng chẳng si nhê gì cả, nó vẫn thế.

Có ai am hiểu vể vấn đề này không có gắng giúp mình đi. Nếu không thì chắc tối nay mình phải cài lại máy quá. Việc thì gấp quá mà máy tính thì lại đơ đơ thế này thì chỉ có bó tay thui.

phuthanhled

bucom2486 Vấn đề này thì không phải rồi. Vì khi mình vào processes tắt cái explorer thì cpu lại trở lại bình thường (chỉ chạy nền khoảng 2-5% thôi). Sau đấy vào cmd kích hoạt lại thằng explorer thì tự nhiên cpu lại làm chuyện lên tới gần 100%

và mình vừa làm theo như bạn Tinhkhong567 ở phía trên nhưng chẳng si nhê gì cả, nó vẫn thế.

Có ai am hiểu vể vấn đề này không có gắng giúp mình đi. Nếu không thì chắc tối nay mình phải cài lại máy quá. Việc thì gấp quá mà máy tính thì lại đơ đơ thế này thì chỉ có bó tay thui. bạn quét virus chưa, gấp quá thì tải bkav về quét thử đi

thanhbk_305

có thể máy bạn bị nhiễm virut hay các mã độc

bạn thử dùng phần mềm Exterminate It để diệt thử xem

downlaoad :

lần sau nhớ cài chương trình đóng băng ổ đĩa cho an toàn nha bạn

download :

Hang_JJ

anhtuan0601 bạn quét virus chưa, gấp quá thì tải bkav về quét thử đi Máy mình có KIS 2011 bản quyền (key lậu rùi ), chắc là không có vấn đề gì về virut đâu.

ntvan0606 hay dùng Mini XP xóa xem cái Mini XP này kiếm ở đâu vậy bạn?

jinkul_luvly

bucom2486 Máy mình có KIS 2011 bản quyền (key lậu rùi ), chắc là không có vấn đề gì về virut đâu.

cái Mini XP này kiếm ở đâu vậy bạn? ra tiệm bán đĩa phần mềm hỏi mua đĩa hirenboot có tích hợp xp mini

girl_fan_f4

bucom2486 Vấn đề này thì không phải rồi. Vì khi mình vào processes tắt cái explorer thì cpu lại trở lại bình thường (chỉ chạy nền khoảng 2-5% thôi). Sau đấy vào cmd kích hoạt lại thằng explorer thì tự nhiên cpu lại làm chuyện lên tới gần 100%

Có ai am hiểu vể vấn đề này không có gắng giúp mình đi. Nếu không thì chắc tối nay mình phải cài lại máy quá. Việc thì gấp quá mà máy tính thì lại đơ đơ thế này thì chỉ có bó tay thui. Kiểm tra lại phần cứng xem...Bạn xài windows gì thế nhỉ!?

Đi lên net download cái explorer.exe khác về.....Take OwneShip...thay mới luôn,chẳng sao cả!

lop05kt

Vấn đề này mình vừa sửa được rồi. Nguyên nhân của nó là file *.FLV của mình khi download về bị lỗi, ngày trước mình cũng vừa bị vấn đề này rồi nhưng do mình lưu file ở folder khác (không nằm ngoài desktop) nên không bị đơ như hôm nay, file download về bị lỗi thì khi mình vào folder đấy máy sẽ bị đơ. Do mình lưu file bị lỗi đấy ngoài màn hình desktop nên khi windows vừa load màn hình lên thì đơ là điều tất nhiên.

Cách khắc phục là download phần mềm UNLOCKER về và phá bỏ các liên kết của file bị lỗi đấy đi, và xóa nó đi là máy lại bình thường (nếu không dùng unlocker thì không thể xóa được).

Nói tóm lại là không hiểu tại sao mình download file về lại bị lỗi, và cũng tại vì mình lưu ngoài desktop nên máy nó mới bị đơ. Không liên quan tới virut và không bị lỗi Explorer

Đã giải quyết xong, dù sao thì cũng Thank tất cả người vừa nhiệt tình giúp đỡ

Các chủ đề có liên quan khác