Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nguyen_linh87_xda
#237067 các pác nào pít cách sữa máy tính qua mạng ko?

có phần mềm nào để làm chuyện đó không?

cho em với nha!
By zenie_love
#244888 làm gì có phần mền đó hả trời chỉ có mấy phần mền dùng để sửa lổi windows khi bị lỗi mà còn vô được windows thôi bạn à không vô được windows thì potay luôn

CHỉ có dịch vụ sửa máy tính qua mạng thôi

Còn nếu bạn có vấn đề gì hỏng về phần mềm máy tính, có thể đăng lên diễn đàn, mọi người sẽ cùng giúp sửa
By thienduong_vangem_at89
#244891 Có nhiều dịch vụ/phần mềm giúp bạn điều khiển máy tính từ xa.

Đươc dùng nhiều nhất là Teamviewer

Download tại đây
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Để sử dụng được TV bắt buộc bạn phải có IP và Pass TeamViewer của người kia

Ngoài ra 1 dịch vụ rất hay nhưng ít người sử dụng là LOGMEIN (Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!)

Mình vừa từng dùng dịch vụ này, bản miễn phí cho phép 16 người truy cập vào máy tính của bạn cùng 1 lúc.

Khi remote bạn được hỗ trợ rất nhiều tiện ích sẵn có như Command Promt, Registry Editor, Account Manage..

Ngoài ra bạn cũng có thể biến máy tính của mình thành 1 Server chia sẽ file với LogMeIn
By Mal
#244892 nói chung là mang ra quán cho nhanh nhà tớ nằm ở trung tâm máy tính hà nội chả bao giờ sợ
By Erving
#244893 sao mà em cài rùi mà về sử dụng máy lại báo lỗi mới đau chứ! có ai biết chỉ dẫn ky cho em với! cả 2 máy điều có nối mạng internet và biết mật (an ninh) khẩu và id máy kia nhưng lại bị lỗi!
Hình đại diện của thành viên
By socthanh
#613982 mình có trang web cung cấp sữa máy tính qua mạng đây, bạn có thể tham khảo cách thức hoạt động, cũng như cài phần mềm teamview để làm việc: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym