do máy nhà em bị virus nên có cài AVG 9.0 về diệt. nhưng do virus bám vào 1 file của hệ diều hành nên AVG diệt luôn . bây giờ bị lỗi mỗi khi em vào ổ thì hiện lên hình như này. ai biết cách khắc phục chỉ cho em với . em ghost lại vẫn bị như thế . chẳng nhẽ phải cài lại windows . mong tất cả người giúp em với ạ

3_8

bạn bị dính con autorun rùi.mở ổ đĩa bằng Explorer đi bạn ,đừng nhắp đôi chuột làm gì.vào được rồi thì mở ẩn lên,chọn mở ẩn cả file hệ thống,del con virus autorun.inf là xong.làm với cả 3 ổ C,D,E nhé.

p/s: nếu không vào được folder options thì dùng cái này đẻ fix lỗi

Garatun

emlakim1 do máy nhà em bị virus nên có cài AVG 9.0 về diệt. nhưng do virus bám vào 1 file của hệ diều hành nên AVG diệt luôn . bây giờ bị lỗi mỗi khi em vào ổ thì hiện lên hình như này. ai biết cách khắc phục chỉ cho em với . em ghost lại vẫn bị như thế . chẳng nhẽ phải cài lại windows . mong tất cả người giúp em với ạ
bạn bị nhiễm con autorun.ifi rồi, bạn có thể vào ổ đĩa rồi cho hiện file ẩn lên rồi xóa chúng đi, hay đơn giản hơn thì có thể dùng soft sau đây để diệt con autorun đó đi, sau đó nếu không dùng thì có thể remove soft đó đi. Chúc thành công:

khucdotri

chính xác là autorun.Đơn giản và thủ công,bạn khởi động lại máy(dừng nên làm j hết,đặc biệt là không nhấp dup vào ổ đĩa),thông qua menu start vào winrar(đừng nói là không có cài nha!),tìm đến ổ đĩa bị như vậy,del con autorun.inf.rùi khởi động lại lần nửa.....

Các chủ đề có liên quan khác