Tayson

có cách nào khắc phục font chữ trên không? nhìn nó hok có trơn tru gì hết.

Font dùng là VNI-Helve-Condense.

thienthanh202

Tình trạng trên xảy ra do bạn dùng font chữ không tương thích với bảng mã, bạn chỉnh lại là OK ví dụ bảng mã Unicode thì bạn dùng font Times new roman, tahoma... Bảng mã Vni thì bạn dùng những font như VNI-Times,...

huyhoa73

Len mang down cac font moi ve dy ban oi. hay dung fan mem viétpell de chuyen het ve font unicode cung duoc day. het loi luon

Prewitt

Vấn đề chung của nhiều người VN: khoái xài font VNI, rồi sẽ thấy sự bất tiện của nó

Xin lưu ý là font VNI có bản quyền hẳn hoi, muốn dùng phải trả phí, không phải là cho free

Vậy mà nhiều người vẫn xài vô tư

Sao không sử dụng font dùng bảng mã unicode, ngon bổ rẻ tiện lợi và free

vnleningrat

minhga1234 Len mang down cac font moi ve dy ban oi. hay dung fan mem viétpell de chuyen het ve font unicode cung duoc day. het loi luon Như thế này là chuẩn đó bạn !

motlanvamaimai Tình trạng trên xảy ra do bạn dùng font chữ không tương thích với bảng mã, bạn chỉnh lại là OK ví dụ bảng mã Unicode thì bạn dùng font Times new roman, tahoma... Bảng mã Vni thì bạn dùng những font như VNI-Times,... ở trên mình vừa dùng mã VNI windows với font VNI-Helve

minhga1234 Len mang down cac font moi ve dy ban oi. hay dung fan mem viétpell de chuyen het ve font unicode cung duoc day. het loi luon font mới thì mình hok biết thế nào? bạn nói rõ được hok, hok lẽ mình phải update font???????????????

blueharp Vấn đề chung của nhiều người VN: khoái xài font VNI, rồi sẽ thấy sự bất tiện của nó

Xin lưu ý là font VNI có bản quyền hẳn hoi, muốn dùng phải trả phí, không phải là cho free

Sao không sử dụng font dùng bảng mã unicode, ngon bổ rẻ tiện lợi và free cái này mình mới được nghe nhưng chưa biết thế nào cho thỏa. Nếu dùng font có phí thì mình phải làm thế nào? (chỗ để mua)

còn cái unicode mình cũng thích nhưng ngặt vì chuyên ngành mỗi cái phức tạp, chỉ được dùng theo qui định. Bạn có thể giới thiệu vài font VNI "mướt mát" (không như ở trên là được) cho anh em với.

Thank tất cả!

nguoihung882000

Sphone ở trên mình vừa dùng mã VNI windows với font VNI-Helve

font mới thì mình hok biết thế nào? bạn nói rõ được hok, hok lẽ mình phải update font???????????????

cái này mình mới được nghe nhưng chưa biết thế nào cho thỏa. Nếu dùng font có phí thì mình phải làm thế nào? (chỗ để mua)

còn cái unicode mình cũng thích nhưng ngặt vì chuyên ngành mỗi cái phức tạp, chỉ được dùng theo qui định. Bạn có thể giới thiệu vài font VNI "mướt mát" (không như ở trên là được) cho anh em với.

Thank tất cả! Cho mình hỏi chuyên ngành của bạn là gì và yêu cầu như thế nào

Mình nghĩ chỉ cần viết sao cho đem đi máy nào cũng đọc dc là ok, chứ làm gì có chỗ nào qui định xài font gì

vd nếu xài bảng mã unicode thì đem đi đâu cũng đọc dc, còn nếu xài vni đem sang máy của tụi nước ngoài chẳng hạn, bọn nó không có font vni trong máy thì thua

blueharp Cho mình hỏi chuyên ngành của bạn là gì và yêu cầu như thế nào

Mình nghĩ chỉ cần viết sao cho đem đi máy nào cũng đọc dc là ok, chứ làm gì có chỗ nào qui định xài font gì

vd nếu xài bảng mã unicode thì đem đi đâu cũng đọc dc, còn nếu xài vni đem sang máy của tụi nước ngoài chẳng hạn, bọn nó không có font vni trong máy thì thua chungdtkpro cứ mã Unicode vs font Time New Romen là ok nhất... ít khi bị lỗi như thế thì mình đâu cần post bài lên đây làm j đâu, tìm ra hướng khắc phục là chính, trong mấy cái "tiêu chuẩn VN" cũng có nhắc đến nhưng hok thấy cụ thể chổ nào cả, mỗi nơi dùng mỗi kiểu. Như ở tphcm mình thấy toàn dùng Time new roman. Cái chính là ở mỗi người, thích sử dụng font và cách trình bày riêng, miễn sao cho đẹp và dễ trao đổi là dc. Nhưng ở trên font chữ hok dc mướt cho lắm và cũng là lý do mình muốn tìm hiểu.

Vài điều nhắn nhủ!

blueharp Vấn đề chung của nhiều người VN: khoái xài font VNI, rồi sẽ thấy sự bất tiện của nó

Sao không sử dụng font dùng bảng mã unicode, ngon bổ rẻ tiện lợi và free hồi đó tới giờ chỉ nghe phần mềm bộ gõ VietKey thì phải trả phí , Unikey thì miễn phí chứ chưa nghe bộ Font VNI phải trả phí cả, lấy thông tin ở đâu vậy pờrồ

lelien123

anhtuan0601 hồi đó tới giờ chỉ nghe phần mềm bộ gõ VietKey thì phải trả phí , Unikey thì miễn phí chứ chưa nghe bộ Font VNI phải trả phí cả, lấy thông tin ở đâu vậy pờrồ okie mình nhầm

đây là trang chủ của vni

gialang00719

blueharp okie mình nhầm

đây là trang chủ của vni
nhiều phần mềm hay quá nhưng phí cao quá trời,

thích nhất cái Lịch Ông Đồ, hok biết có cái lịch nào hok trả phí mà chức năng tương tự hok hrn!!!!!!!!!

Các chủ đề có liên quan khác