heoxinh_1011

tình hình là mấy hôm nay máy của em nó trở chứng, cứ khởi đông máy chạy vào giao diện desktop thì lai bị đơ, đợi một lúc mà nó vẫn thế. phải khởi động lại lần 2, lần 3 thì mới dùng đươc. anh chị nào biết thì chỉ em sửa nó cái. em xin Thank trước!

congtungheo_qt

Khả năng lớn nhất là dính virus. Trước đây mình cũng gặp trường hợp gần như thế này, thậm chí khởi động lại cũng không dùng được. Thế nên bạn phải quét virus cái đã. Nếu khôg thì có khả năng là lỗi phần cứng như ổ đĩa, Ram. Thử tháo Ram ra và lau lại cho sạch chân Ram xem sao. Còn nếu phần cứng lỗi nặng rồi thì có khi phải mua thay thế thôi bạn ạ

hay là bị virus

hay Ram lỗi

hay Tụ nguồn trên main lỗi, không cung cấp đủ điện

hay Nguồn lỗi

Ấy check theo thứ tự rùi loại trừ khả năng nhé

papj_girl_kool

đầu tiên bạn tháo thùng máy ra vệ sinh sạch sẽ đặt biệt là Ram và CPU (lưu ý nhẹ tay không khéo bị hư), thay keo tản nhiệt cho CPU luôn nếu có thể, sau đó khởi động lại máy chạy ở chế độ saft mode (thông thường thì bấm F8 khi đang boot máy) khi máy khởi động xong bạn nên quét rác dữ liệu trước ,kế đến quét virus, sắp xếp phân mãnh ổ cứng và cuối cùng vào startup gỡ bỏ bớt các ứng dụng chạy cùng với windows bằng cách vào Run> gõ msconfig > chọn thẻ Startup đánh bỏ chọn ứng dụng thừa sau đó khởi động lại máy, nhưng nếu nó vẫn thế thì nên cài lại Win

ranma_akane

cài chuơng trình diệt virus,update rồi full scan

tháo thùng máy ra lau chùi sạch sẽ

thay keo tản nhiệt cho cpu

hermione_1010

Tình hình là máy bạn bị nhiễm virus or quá nhiều ứng dụng chạy ngầm,bạn vào msconfig vào startup và tắt bớt các ứng dụng chạy ngầm

Các chủ đề có liên quan khác