habo_milk

hix các bạn giúp em với! Em xin được trình bày bệnh của em nó như sau:

+ Tên: HP Compaq 510u (hàng loại 2 ) vừa mới mua!

+ OS: XP SP3 (được nhiều người đánh giá là tốt)

+ HDD chưa có data ngoài win.

Tình trạng: Bàn phím có vấn đề lúc được lúc không cụ thể như sau:

+ Enter lúc được lúc không ở desktop và explorer nhưng trên work rất ok!

+ Ctrl dùng được trên desktop, firefox.. nhưng lại không dùng được trên work -> cài này là khổ nhất

+ Shift không dùng được trong CMD

và một số biểu hiện khác nữa.

HUHU mong tất cả người giúp em nhanh chóng thoát khỏi tình trạng cực khổ này

Chân thành cảm ơn!

tienquy_90 hix các bạn giúp em với! Em xin được trình bày bệnh của em nó như sau:

+ Ctrl dùng được trên desktop, firefox.. nhưng lại không dùng được trên work -> cài này là khổ nhất

Chân thành cảm ơn! có thể do windows rồi ,cài lại windows thử xem

Em cài cả win7, cả xp rồi. tình trạng trên vẫn thế.

thậm chí em vừa set default bios vì compaq có chức năng khóa phím FN và Ctrl mà vẫn không được hix

vanvn98

tienquy_90 Em cài cả win7, cả xp rồi. tình trạng trên vẫn thế.

thậm chí em vừa set default bios vì compaq có chức năng khóa phím FN và Ctrl mà vẫn không được hix vậy thì đem đi bảo hành thôi mới mua mà, hàng loại 2 là thế đấy

lyxuan

anhtuan0601 vậy thì đem đi bảo hành thôi mới mua mà, hàng loại 2 là thế đấy Hix không biết bảo hành thì nó sẽ bảo sao? hix chết cái không phải em đi mua.

Hix lúc mua thì nó bảo máy tính chuẩn. Có lẽ bị lừa rồi. vì màn hình có 1 điểm chết! hix hix

Đành phải vất vả ra đó "tranh cãi" với nó vậy. Huhu Đen thế!

---------- Bài thêm lúc 14:23 ---------- Bài trước là lúc 14:00 ----------

hix chuyÊn gia laptop nÀo giÚp em vỚi.

Giúp Giúp help....

Cord

anhtuan0601 Bắt nó đổi cái khác nếu cần thiết và đủ sức khõe để cãi nhau với nó Hix tức quá tức quá. xì xì...
các bạn ủng hộ tinh thần em phát để em đi tranh cãi với chúng nó

Laptop gì mà lỗi bàn phím, màn hình thì có 1 điểm chết to lù lù...

luat_trau

HIx sau quá trình check đi check lại em xin được thông báo tình trạng của nó như sau:

+ Boot vào dos bằng hirent's boot thì tất cả các phím đều sử dụng ngon lành.

+ Sử dụng bàn phím ảo trên word để check phím ctrl thì nó hiển ra ô chữ nhật có dấu hỏi ở giữa...

Hix các bạn xem cho em xem nó bị sao vậy?

Thank nhiều!

ttc4vn

Tại sao không đem ra chuyên gia ( ở tiệm ấy) hỏi xem...Chúc người bạn của bạn mau hết bệnh

---------- Bài thêm lúc 19:47 ---------- Bài trước là lúc 19:45 ----------

----- Tại sao không đem ra chuyên gia ( ở tiệm ấy) hỏi xem...Chúc người bạn của bạn mau hết bệnh Chúc bạn may mắn

duongpbinh

----- Tại sao không đem ra chuyên gia ( ở tiệm ấy) hỏi xem...Chúc người bạn của bạn mau hết bệnh

Chúc bạn may mắn Chết cái thế này bạn ạ. Đây là máy tính của bạn gái mình mà lại nhờ anh trai nó đi mua giúp. Giờ mình ra mặt thì anh trai nó với nó lại có vấn đề....

Thế là mình lại mất điểm...

Thế là mình rơi vào trạng thái "Tiến thoái lưỡng nan"..huhu

Có gì anh em cứ lũy ý.

Giờ mình bận rồi. có gì mai mình đáp lại.

Thank nhiều!

trường hợp bàn phím lúc nhận lúc không thì chỉ cần khò lại linh kiện xùng quanh chip I/O là được .đóng lại FBM là ổn .

F10_Enter

thangcohuthtd1 trường hợp bàn phím lúc nhận lúc không thì chỉ cần khò lại linh kiện xùng quanh chip I/O là được .đóng lại FBM là ổn . Ý bác là đem ra tiệm thôi

landang0810

thangcohuthtd1 trường hợp bàn phím lúc nhận lúc không thì chỉ cần khò lại linh kiện xùng quanh chip I/O là được .đóng lại FBM là ổn . Hix Laptop mà bác, động vào phần cứng thì khổ lắm...

Theo ý bác chắc phải mang ra tiệm rồi.

singlebtc

tienquy_90 Hix Laptop mà bác, động vào phần cứng thì khổ lắm...

Theo ý bác chắc phải mang ra tiệm rồi. cứ đem đi BH, bắt nó sữa cho ok ,đem ra tiệm cũng phải sửa mà lại tốn trước nữa

Jelani

theo mình khi mà bạn check trong dos bằng hirent's boot mà không sao thì chắc chắn 100% là bàn phím của bạn không bị sao. còn phần bạn gõ mà ra tiếng khác nhau thì có 3 vấn đề cần xem xét:

1. bạn chỉnh lại cái ngôn ngữ trong bàn phím : trong control panel mục keyboard cứ mò là thấy

2. bạn coi lại cái phần mềm hỗ trợ tiếng việt của mình : vietkey, unikey. trước hình như mình cũng bị thế nên mình down bản chính thức mới nhất về thì okie liền

3. lý do đa phần thấy: virus. quét cho sạch sẽ các ổ roài cài lại windows ^^

Erkerd

tienquy_90 hix các bạn giúp em với! Em xin được trình bày bệnh của em nó như sau:

Chân thành cảm ơn! có thể do máy nếu máy bạn mới mua sẽ còn bảo hành bạn ra cửa hàng hỏi họ xem

Erving

nhilong theo mình khi mà bạn check trong dos bằng hirent's boot mà không sao thì chắc chắn 100% là bàn phím của bạn không bị sao. còn phần bạn gõ mà ra tiếng khác nhau thì có 3 vấn đề cần xem xét:

1. bạn chỉnh lại cái ngôn ngữ trong bàn phím : trong control panel mục keyboard cứ mò là thấy

2. bạn coi lại cái phần mềm hỗ trợ tiếng việt của mình : vietkey, unikey. trước hình như mình cũng bị thế nên mình down bản chính thức mới nhất về thì okie liền

3. lý do đa phần thấy: virus. quét cho sạch sẽ các ổ roài cài lại windows ^^ Thank bạn. Mình vừa check lại rồi. Do xung đột thằng Unikey rc2. Không hiểu sao trên máy khác nó chạy tốt mà sang em compaq này lại không sử dụng được!

Các chủ đề có liên quan khác