habo_milk

chào các bạn.mình có một vấn đề rất nan giải.đó là mình phải đi làm từ 7h30 đến 5h chiều mới về nhà.con mình năm nay học lơp 9,một lần minh về bất chợt thấy nó dang xem những phim người lớn.mình không có thời (gian) gian kiểm soát con vào internet.minh sợ nó các tràng WEB đen anh hưởng kô tốt tơi nó.vậy mình muốn các bạn giúp mình xem có cách nào giúp mình ko.

chào anh. mình là một người trẻ nên mình hiểu rõ ràng là : nếu anh có cấm đoán hay bằng cách này hay cách khác ngăn cản thì vấn đề chỉ thêm phức tạp. Lớp 9 tức là vừa có đủ kiến thức nên cấm đằng này thì cũng không cấm được đằng khác. Biện pháp ở đây là anh phải có một thời (gian) gian để nói chuyện với cu cậu, phải thật phởn và coi nó như chuyện bình thường không có j phải chê trách cả. Bằng cách đó anh có thể sẻ chia và nói lên những điểm hại của nó.

p/s : anh có thể tham khảo chương trih diệt virus kaspersky . trong đó có chức năng khóa các hình ảnh mà màu da người hiển thị quá 80% và chức năng ngăn ngừa các truy cập vào các trang web đen

huongphusa_1504

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Bạn có thể dùng nhiều cách, nhiều phần mềm để ngăn chặn. dưới đây mình xin đưa ra một cách mà mình từng được đọc bạn tham khảo nha:

Tìm các địa chỉ trang web không lành mạnh mà bọn trẻ vừa truy cập. Bạn vào Start >> Run,

>> Regedit rồi Enter. Cửa sổ Registry Editor xuất hiện, ở khung bên trái bạn chọn lần lượt

các thư mục sau:

HKEY_CURENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\TypedURLs.

Khung bên phải bạn ghi nhận các địa chỉ website, sau đó xóa địa chỉ này bằng cách click phải

vào cácURL rồi chọn Delete.

Mở trình duyệt IE. Vào Tool chọn Internet Option, chọn thẻ Content rồi nhấp vào nút Enable ở

mục Content Advisor. Hộp thoại Content Advisor xuất hiện:

- Thẻ Rating : bạn chỉnh nút level ở mức 0 đối với mục Language, Nudity, Sex, Violence.

- Thẻ Approved Sites : nhập các địa chỉ website vào ô Allow this website rồi nhấp Never.

- Thẻ General : bỏ dấu chọn hai ô ở mục User options.

Chúc bạn thành công.

Jantis

dangkhoaonline01 Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Bạn có thể dùng nhiều cách, nhiều phần mềm để ngăn chặn. dưới đây mình xin đưa ra một cách mà mình từng được đọc bạn tham khảo nha:

Tìm các địa chỉ trang web không lành mạnh mà bọn trẻ vừa truy cập. Bạn vào Start >> Run,

>> Regedit rồi Enter. Cửa sổ Registry Editor xuất hiện, ở khung bên trái bạn chọn lần lượt

các thư mục sau:

HKEY_CURENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\TypedURLs.

Khung bên phải bạn ghi nhận các địa chỉ website, sau đó xóa địa chỉ này bằng cách click phải

vào cácURL rồi chọn Delete.

Mở trình duyệt IE. Vào Tool chọn Internet Option, chọn thẻ Content rồi nhấp vào nút Enable ở

mục Content Advisor. Hộp thoại Content Advisor xuất hiện:

- Thẻ Rating : bạn chỉnh nút level ở mức 0 đối với mục Language, Nudity, Sex, Violence.

- Thẻ Approved Sites : nhập các địa chỉ website vào ô Allow this website rồi nhấp Never.

- Thẻ General : bỏ dấu chọn hai ô ở mục User options.

Chúc bạn thành công.

ặc, ông Đăng Khoa này nổ ghê quá.

Người ta đang nhờ tư vấn nên làm thế nào chứ có bảo cách ngăn chặn không cho vào web đen đâu.

Nếu không muốn cho vào web, khi đi làm cắt internet đi là ok. Mà nếu thằng cu đó không vào web đen ở nhà thì nó sẽ vào ở chỗ khác thôi.

Vấn đề của chủ topic.

Ko biết bé nhà chủ là trai hay gái. Lớp 9 là lứa tuổi khoảng 15, tuổi bắt đầu dậy thì. Việc tò mò là không thể tránh khỏi.

Theo mình, bạn không được có thái độ quá đáng với cháu bé, cấm đoán cũng không phải là cách vì mình không ở bên con cả ngày được.

Hãy giải thích cho cháu về vấn đề giới tính, sức khỏe sinh sản...tác hại của nó.

Hãy dạy cho con trẻ cáchphòng chốngtránh và bảo vệ mình trước những tò mò,cám dỗ.

Tuyệt đối không có thái độ quá đáng hay cấm đoán. Vì chính bản thân mình mà bị bố mẹ cấm đoán điều gì thì không bằng cách này thì bằng cách khác, mình vẫn sẽ cứ làm

Chúc bạn vui vẻ

Quentin

oài.ông minhtienhjc không đọc rõ câu hỏi ah.người ta đưa ra giải pháp cũng la tư vấn còn gì.mà ông cũng thích chém nhỉ.nếu người ta cắt được internet thì ngươi ta cắt từ lâu rồi.đâu nên phải ông bảo.đưa ra cách làm hayphòng chốngchống cũng là một phương pháp giúp người ta.muốn quản lý dạy dỗ con cái thì phải dạy dỗ từ trong gia đình.còn bên ngoài thì minh sẽ tham khảo cách quan lý khác.biết rằng vấn đề con cái và cái đo nhạy cảm.

nên trực tiêp ngồi nói chuyện.khuyên bảo,nêu ra những tác hại của nó.tui nghĩ lớp 9 cũng đủ lớn để nhận thức tất cả việc rồi

có một chương trình gì đó của VDC mình không nhớ tên lắm nhưng nó chặn các trang web đen bạn thử lên tranh VDC xem. Chương trình này đăng ký mất trước thì phải. sorry nhá tên chương trình đó mình không nhớ xem trên TV lâu rồi

Belden

nếu là kiểm soát chuyện vào các web đen thì anh có thể tham khảo

còn vấn đề tâm sự gữa 2 bố con nữa.... cái này thì ở đây chắc không có ai là chuyên gia tư vấn tâm lí nên cũng khó trong chuyện này

p3_c0j

yes_or_die oài.ông minhtienhjc không đọc rõ câu hỏi ah.người ta đưa ra giải pháp cũng la tư vấn còn gì.mà ông cũng thích chém nhỉ.nếu người ta cắt được internet thì ngươi ta cắt từ lâu rồi.đâu nên phải ông bảo.đưa ra cách làm hayphòng chốngchống cũng là một phương pháp giúp người ta.muốn quản lý dạy dỗ con cái thì phải dạy dỗ từ trong gia đình.còn bên ngoài thì minh sẽ tham khảo cách quan lý khác.biết rằng vấn đề con cái và cái đo nhạy cảm.

nên trực tiêp ngồi nói chuyện.khuyên bảo,nêu ra những tác hại của nó.tui nghĩ lớp 9 cũng đủ lớn để nhận thức tất cả việc rồi chí lý

anh tham khảo thằng này đi

tuy nhiên cũng không nên quá căn thẵng, thẵng thắn nói chuyện và chỉ dẫn em nó theo hướng tích cực và làm ra (tạo) điều kiện cho em có những hoạt động vui chơi lành mạnh để không có thời (gian) gian suy nghĩ những chuyện ấy là tốt nhất, chúc anh thành công

dmhoa77

Cái này free, rất mạnh trong chống bạo lực, sex lại có cài đặt mật (an ninh) khẩu và rất nhẹ, vào đây bác :

Các chủ đề có liên quan khác