spy_vodoi

Hiện tượng xảy ra vào hùi tối hôm wa!

Tình cờ down chúng 1 file virus.

Em dùng Avira diệt, diệt xong thì tắt máy!

Tới sáng em bật máy lên thì nó không lên,Em bật cái nút Power á.

Vừa bấm vào thì cái nút to đó sáng lên 1 cái rùi tắt máy lun.

Em nghi hiện tượng đó là do BiOs.

Có sư phụ V-N nào giúp em ko.

dinhphuonglan

Tháo hết ổ cứng,Ram,card màn hình, card âm thanh, card mạng( nếu card rời),CPU,chip,... ra rồi vệ sinh máy,gắn lại thử xem còn bị như vậy nữa không.

À quên,kiểm tra dây nguồn nữa nhe,cái này quan trọng đó,nghi lỗi này là do dây nguồn hay nguồn hỏng

Nếu còn thì comment lên cho ae biết để tìm cách chỉ tiếp

dulieuxd

thanh_duan_89 Tháo hết ổ cứng,Ram,card màn hình, card âm thanh, card mạng( nếu card rời),CPU,chip,... ra rồi vệ sinh máy,gắn lại thử xem còn bị như vậy nữa không.

Pác có thể chĩ rõ hơn 1 xí dC. hok.

hay cho em cái Y!H đi.

Mannie

litben1 Pác có thể chĩ rõ hơn 1 xí dC. hok.

hay cho em cái Y!H đi. cái này cũng không dễ làm đâu nếu bạn chưa từng tháo máy tính

nếu bạn vừa từng tháo thì mình mới dám chỉ,còn không lại gây ra họa mình không gánh nỗi

luu_vuong2909

thanh_duan_89 cái này cũng không dễ làm đâu nếu bạn chưa từng tháo máy tính

nếu bạn vừa từng tháo thì mình mới dám chỉ,còn không lại gây ra họa mình không gánh nỗi

Anh cho em cái Yahoo có gì em hỏi dC. hok.

gameover.chuot

litben1 Anh cho em cái Yahoo có gì em hỏi dC. hok. bây giờ phải ôm căn rồi (là ăn cơm đó)

lat nữa mình sẽ lên chỉ tiếp

tran_du

Bạn xem nguồn có bị cháy không ? Có thể là do phích nối cắm giữa ổ điện và case lỏng

firstlove_85dn

thanh_duan_89 Tháo hết ổ cứng,Ram,card màn hình, card âm thanh, card mạng( nếu card rời),CPU,chip,... ra rồi vệ sinh máy,gắn lại thử xem còn bị như vậy nữa không.

À quên,kiểm tra dây nguồn nữa nhe,cái này quan trọng đó,nghi lỗi này là do dây nguồn hay nguồn hỏng

Anh Có thể chỉ tháo cái gì ra cái gì dC.ko?

Em cũng chưa hỉu cấu trúc của CPU nhìu lắm.

Xin anh chỉ rõ hơn 1 xí.

Thanks.

litben1 Anh Có thể chỉ tháo cái gì ra cái gì dC.ko?

Em cũng chưa hỉu cấu trúc của CPU nhìu lắm.

Xin anh chỉ rõ hơn 1 xí.

Thanks. Hix,nếu vậy thì không nên,đem ra tiệm cho người ta sửa đi.Chứ nếu chưa rành,lỡ thao tác không cẩn thận,các bo mạch trên main rất dễ bị đứt hay gãy,lúc đó mình thành tội nhân thiên cổ lun

Briggere

Nói bạn đừng buồn nha. Với trình độ như vậy mà ban tự sửa máy thì khả năng hư rất nhiều.Bây giờ bạn sẽ có 2 phương án cho bạn chọn :

Thứ 1 : Nếu bạn muốn chắc ăn và không phiền phức => mang ra tiệm cho chắc ăn.

Thứ 2 : Bạn liều mạng mang cái thùng CPU của bạn + 1 tuốt_nơ_vít và bắt đầu hành động. Đầu tiên, bạn tháo 2 con ốc ở bên hông thùng máy ra rồi lấy tấm che ra. Nhìn vào đó bạn s4 biết cách tháo thôi, nói chung cấu trúc của cũng dễ, tất cả nó đều có khớp, chỉ cần gỡ các khớp là lấy ra ok. Nếu có gì hông hiểu thì Phần mềm mình chỉ tiếp cho.

tieulan_xilano

litben1 Hiện tượng xảy ra vào hùi tối hôm wa!

Tình cờ down chúng 1 file virus.

Em dùng Avira diệt, diệt xong thì tắt máy!

Tới sáng em bật máy lên thì nó không lên,Em bật cái nút Power á.

Vừa bấm vào thì cái nút to đó sáng lên 1 cái rùi tắt máy lun.

Em nghi hiện tượng đó là do BiOs.

Có sư phụ V-N nào giúp em ko. Theo lời bạn kể thì có lẽ bạn vừa dính con virus Chernobyl nổi tiếng trong lịch sử rồi bạn có thể tìm hiểu về con này, tốc độ lây lan và phá hoại khủng khiếp như vụ rò rĩ hạt nhân Chernobyl ở Nga nên được đặt tên này. => ngưỡng mộ con này

Nếu main vừa cũ thì mua main mới là vừa, còn mới mua thì đem đến trung tâm trình bày tình hình để các chuyên gia làm việc. Chúc may mắn

spy_vodoi

Ngữi xem thùng máy có "thơm"ko, thơm thì vứt đy là dc rùi

Kiểm tra lại dây nguồn có lõng ko. tháo nắp thùng ra, bép vào 2 miến nhựa 2 đầu cây ram, lấy cây ram ra chùi phần chân ram " màu zàng",lắp lại, nếu windows lên thì thôi, không thì mang ra tiện, nhớ lưu lại cấu hình máy trước khi mang ra tiệm

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D CÔNG TÁC GIÁM ĐỊNH CHI PHÍ KHÁM CHỮA BỆNH BẢO HIỂM Y TẾ VÀ VIỆC BẢO VỆ QUYỀN LỢI CHO NGƯỜI CÓ THẺ BẢ Văn hóa, Xã hội 0
D Phát triển năng lực vận dụng kiến thức vào thực tiễn cho học sinh thông qua việc sử dụng bài tập có Luận văn Sư phạm 0
T Công tác giám định chi phí khám chữa bệnh bảo hiểm y tế và việc bảo vệ quyền lợi cho người có thẻ bả Luận văn Kinh tế 0
J Nghiên cứu động lực học của dầm kép có vết nứt chịu tác dụng của tải trọng di động phục vụ cho việc Công nghệ thông tin 0
C Những thành tựu mới trong Anh ngữ học có thể ứng dụng vào việc giảng dạy kỹ năng đọc hiểu cho sinh v Ngoại ngữ 0
N Nghiên cứu các mô hình câu đơn trong tiếng Anh: Những thành tựu mới có thể sử dụng cho việc dạy kỹ n Ngoại ngữ 0
B Bác sĩ có cho rằng, việc để lộ hoàn toàn cặp vú của phụ nữ gây kích thích về mặt tình dục không? Sức khỏe sinh sản 0
T Có ý kiến cho rằng, Bình Ngô đại cáo của Nguyễn Trãi là một “thiên cổ hùng văn”. Qua việc phân tích Văn học 0
B Mấy năm trước công ty có cho nhân viên tạm ứng tiền để làm một số việc, nhân viên đã lấy đủ chứng từ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Những kỹ năng nên có cho người tìm việc Mẹo vặt cuộc sống 0

Các chủ đề có liên quan khác