vanquynh_01

chào các bác.e có một vấn đề rất nan giải.muốn nhờ tất cả người giúp.vấn đề là từ khi e cài xong HDH windowsXP thi tư nhiên e không thấy ổ CD/DVD của e đâu nữa.bị mất hẳn biểu tượng trong My Computer.như vậy máy của e bị làm sao vậy.co khắc phục được không các bác.e cảm ơn

manhtruong_z

huy_phongc15 chào các bác.e có một vấn đề rất nan giải.muốn nhờ tất cả người giúp.vấn đề là từ khi e cài xong HDH windowsXP thi tư nhiên e không thấy ổ CD/DVD của e đâu nữa.bị mất hẳn biểu tượng trong My Computer.như vậy máy của e bị làm sao vậy.co khắc phục được không các bác.e Thank không nhận cd/dvd có nhiều nguyên nhân

1\ cáp bị lõng (cáp nguồn, cab dử liệu) khắc phục bạn tháo thung máy ra rồi gắn chặt lại nếu cần thiết thì thay cái khác, ngoài ra nếu dùng chung cab ATA với ổ cứng bạn nên kiễm tra Jump của ổ cd\DVD thay đổi lại cho đúng

2\ bạn vừa disable ổ cd\dvd trong Bios khắc phục bạn vào Bios Enable lại cho nó

3\ cái này là nặng nhất ổ cd\dvd vừa Die

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Bạn mở Registry Editor và tìm khóa sau :

HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\Class\{4d36e965-e325-11ce-bfc1-08002be10318} >> Bạn tìm hai khóa UpperFilters và LowerFilters bạn xóa hai khóa này >> Khởi động máy tính .

Trên đây là lũy ý của mình hy vọng giúp ích cho bạn. Chúc bạn thành công.

Các chủ đề có liên quan khác