Sau khi mình cài lại windows thì máy nó để là như vầy

No sound card was found. If one is expected, you should càia sound driver provided by the hardware manufacturer.

Nhưng khi mình vào như hình này thì không biết cách cài ra sau

Mình không biết cài diver như thế nào,mong các bạn chỉ giúp mình với

laclongquan

Bạn chưa cài driver sound cho máy, dùng để xem tên mainboard rồi up hình lện, tất cả người sẽ giúp bạn.

Giống như hình bênn dười nè, chú ý phần mainboard

tthanhtu2702

gunbound533 Sau khi mình cài lại windows thì máy nó để là như vầy

No sound card was found. If one is expected, you should càia sound driver provided by the hardware manufacturer.

Nhưng khi mình vào như hình này thì không biết cách cài ra sau

Mình không biết cài diver như thế nào,mong các bạn chỉ giúp mình với Bạn tải cái RealtekHD_Audio này về Rồi giải nén ra, vào folder Audio\driver\MSHDQFE\Win2K_XP\us rồi chạy file tương ứng với windows của mình, (chạy hết cũng được).

Vậy là Ok rồi đó....

son_tran92

cái dụ driver này cũng gây không ít rắc rối hoài ahk??!!

I:\

{ bạn mua đĩa driver(nói người bán mình cần cài cho cái gì)

về bỏ vô máy, click phai chuột vào mycompute--> properties--> chọn tab hardware--> device manager-->(tới như hình bạn đưa đó) click vào hình cái load cho nó xổ ra,click phải chuột vào hình cái loa trong đó --> update driver--> nếu không rành thì nẽt hết cho nó tự tìm tới đĩa( nếu rành thì chọn điạ chỉ cho nó)

};

II:\

{ cài Driver easy hay Driver magican vô máy cho nó tìm (coi thiếu cái gì) rồi download trên mạng về, setup,
}

odin_lionhart

Sau khi mình cài 3 cái như trên nhưng nó như vầy nè

Cài 3 cái đó xong thì mình vào như hình dưới thì thấy

Mà mình lần lượt cài2 cái đó xong, rồi mình update từng cái diver nhưng vẫn không có âm thanh

Driver của mình là i386

Các chủ đề có liên quan khác