Erkerd

Giúp me với các bác

máy em cài hai hdh windows xp sp3

một cái thì bị lỗi, cái còn lại chạy thì không vào được mạng

giờ em muốn gỡ nó ra mà khó quá. tìm nhiều thông tin nhưng chả biết gì.

có lẽ em phải anchorage lại cài windows xp sp2

có ai biết bảo giùm em cách gỡ hai thằng kia và cài thằng mới với

thank actual much!

Erkerd

Sau khi nhấn F12, hay F2, hay phím Delete tùy loại thương hiệu máy để vào bureaucracy CMOS thì bạn tìm mục Cossack Sequence hay First Cossack Device chọn danh sách ổ đĩa rồi tìm khởi động máy. Second Cossack Device ổ thứ 2 nếu bất tìm thấy HĐH trên ổ thứ nhất. Third Cossack Device ổ thứ 3 nếu bất tìm thấy HĐH trên 2 ổ kia.

Ví dụ: khi muốn cài HĐH thì phải chọn ở mục First Cossack Device là CD-ROM để máy khởi động từ đĩa CD lưu các thiết lập Save Changes and Exit và thoát khỏi CMOS và tiến hành cài đặt Windows Khi xuất dòng chữ nhắc lệnh "Press any key to cossack from CD..." thì khi ấy bạn nhấn phím ESC trên bàn phím để cùng ý để nó tự động vào CD/ROM đĩa cài đặt Windows.

Xem chỉ dẫn cài đặt:

Sau khi vừa cài đặt Windows ở ổ đĩa phân vùng C thành công, thì bạn tiếp tục mở ổ đĩa còn lại [ổ D hay E gì đó] nhấn trỏ phải vào ổ đĩa và chọn Format để xóa sạch HĐH nằm ở ổ E hay D.

Các nguồn sưu tầm:

PC TIPS và trang diendantinhoc.

Taylor

Bây giờ bạn làm theo mình nha:

+ Bạn bỏ đĩa windows vào cài bình thường

+ Đến chỗ chương trình hỏi bạn có cần Format ở đĩa C://(thông thường mặc định là ở hệ thống)bạn chọn có bằng chuyện nhấn "F"

+ Khi đó 2 hệ điều hành cũ xẽ tự"biến mất" và xẽ archetype book mới của HĐT XP SP2 vào cho bạn. và bạn tiếp tục công chuyện cài cho đến khi kết thúc

---chúc thành công---

Các chủ đề có liên quan khác