nhukong

Tình trạng là nó như thế này, trước kia em dùng hệ điều hành windows 7, lâu lâu cảm giác nó lỗi nên cài lại, máy vẫn chạy ổn định. sau khi cài lại windows 7, e có thử chống phân mảnh ổ đỉa lại do lâu quá không làm, cho nó chạy nhanh hơn đó mà, từ lúc này nó bắt đầu cà tưng...

triệu chứng em nó thế này:

đang dùng tự nhiêu tắt cái bụp, đèn power tắt luôn. sau đó khoảng 2 giây đèn sáng lên lại chạy bình thường.

Pin của em thì bị hư rồi, chỉ dùng được khoảng 15'. mà dù có gắn Pin vào hay không nó cũng đều bị tình trạng trên...

đặt biệt là mới mới khởi động hay bị hơn, nhưng nó bị cũng vô chừng không biết đường nào mà lần, có lúc chạy hoài chẳng bị...

sau đó em cài lại XP... nó cũng vẫn bị nhưng tần số đở hơn 1 chút, lúc này thì em vừa tháo pin ra, cảm giác nó ít bị hơn hẳn.

em sợ ổ cứng mình bị hư nên cho nó test Bad Sector chạy từ 9h tối tới 9 h sáng, chẳng thấy bị gì. lấy ram ra lau đi lâu lại...

nói chung bác nào có kinh nghiệm thì cho em lời khuyên với, e lại không nghĩ là nóng CPU, máy em chạy con T9300 mà thấy mát lắm, (chơi game chưa bao h thấy nó tắt hết,...)

Em xin chân thành Thank các bác

(em vừa thử lài qua Linux, vẫn thế, có khi thấy còn bị nhiều hơn...)

Maunfeld

toshiba m205-s7452

core 2 T9300

4gb DDr 2

2 cái này là mình thay lại lâu rồi

trước h chạy vẫn ổn

xin cao kiến của cái bạn

thank nhiều

hoanganhhpman

bạn dùng speedfan để đo nhiệt độ cpu thử xem cho chắc. Máy hay bị tắt là thường là do con cpu thôi. Nếu không phải thì đem ra tiệm vậy

meo1311

Thường thì lỗi tắt đột ngột này là do máy nóng quá tự ngắt, bạn thử test trên 1 nơi thoáng và chỉnh lại thiết đặt trong Power option, phần làm lạnh hệ thống ấy, chỉnh lại là max luôn, hay mượn tạm cái đế quạt nào lắp vào xài thử nhé

Hix. Em để ý máy chạy lâu thật lâu có khi chẳng bị, chơi game cũng chưa bao h bị, với lại cái quạt tản nhiệt của em dạng khủng mà , em lụm 4 cái nguồn củ lấy 4 cái quạt to đùng, máy mát rượi. em test bad ổ cứng chạy gần 11 h mà chẳng thấy bị sao.. mà có khi mới mỏ máy khoảng 3' là bụp.hix. anh em cho em cao kiến với

haviethoabinh

- Đây là lỗi đặc thù của dòng Toshiba. Bạn phải có đồ nghề, linh kiện điện tử thì sửa được thôi. tốt nhất nên mang ra trung tâm bảo hành hay mang đến nơi sửa laptop mà bạn tin tưởng người ta fix cho bạn

Các chủ đề có liên quan khác