Máy tình mình đang xài ngon lành, bỗng nhiên con chuột bị tàng hình, lúc ẩn lúc hiện, nhấp nháy liên tục. Khi mình khởi động lại thì màn hình bios kêu bíp bíp liên tục, đến khi vào đến window thì mới hết kêu. Con chuột cứ nhấp nháy liên tục. Không biết là tại sao, Bác nào gặp trường hợp này chưa>?

tuan_da

Bạn tham khảo ở bài viết này, xem máy của bạn có tương tự trường hợp nào trong nàyko nhé.

minhthuy_250890

Thantai2 Bạn tham khảo ở bài viết này, xem máy của bạn có tương tự trường hợp nào trong nàyko nhé.
Bạn ơi, trường hợp của mình không nằm trong này.

Bật máy lên là nó kêu bíp bíp bíp liên tục, đều nhau( chứ không phải bípppppppppp...). Nó dừng và kêu liên tục ở màn hình bấm del, f2 khoảng 10 giây. Xong nó hết kêu và vẫn vào được windows như thường. Nhưng cứ khởi động lại là bị vậy.

Khi vào đến windows thì mỗi lần vào web thì con chuột nhấp nháy, ẩn hiện liên tục, lúc đó máy hoạt động rất chậm. Nhưng chỉ cần mình bấm 1 phím nào đó là nó hiện con chuột lại, hoạt động bình thường, nhưng cứ 1-2 phút sau là lại bị lại.

Mình thật bó tay, chẳng biết nó bị cái quái gì. Mình vừa quét virus, ghost rồi mà vẫn bị vậy. Thật bó tay luôn!

php_vn

Cái lỗi này mình tìm hiểu ở trên mạng thì có thể bạn sẽ gặp phải 1 số lỗi như sau (thực sự cái lỗi này mình cũng chưa gặp bao giờ).

1. Trục trặc nguồn điện.

2. Hỏng Mainboard.

Nếu như máy bạn kêu "bíp bíp" chứ không phải là "bíppppppppppp" thì rất có thể bạn "dính đạn" bởi 2 lỗi trên.

dthung_2000

ngày xưa máy mình bị vấn đề mấy tiếng bíp khi khởi động máy. sau đó mình tháo ram ra lau chân ram bằng xăng là lại ok( nhưng đấy là trường hợp của mình)

bạn cứ tham khảo trên google ấy

Kelby

Scorpius DLord Máy tình mình đang xài ngon lành, bỗng nhiên con chuột bị tàng hình, lúc ẩn lúc hiện, nhấp nháy liên tục. Khi mình khởi động lại thì màn hình bios kêu bíp bíp liên tục, đến khi vào đến window thì mới hết kêu. Con chuột cứ nhấp nháy liên tục. Không biết là tại sao, Bác nào gặp trường hợp này chưa>? khi khởi động bạn nhấn f8 liên tục xem tình hình có khá hơn không

ladydiemkieu85

các bạn con laptop của em củng bi tương tự vậy đó, khoong chỉ vậy khi mình lướt web,soạn văn bản trên word,xem Ppt của office hay nghe nhac tren WMP thi con trỏ đều nhấp nháy,hic vừa thử cài lạ win, format check lỗi, mà vẫn bj,bác chủ topic ơi, bác vừa thử tháo RAM lau chùi sach sẽ cho vào lai có OK không hả bac, chứ conmáy em tháo ra khó khăn lắm,không có đồ nghề ma, nếu ok bác Phần mềm vào fỏum để em lam theo nha bác

Các chủ đề có liên quan khác