luv_pink_90 word của mình bị lỗi " word could not create the work file. Check the temp environment variable " cứ mở 1 bản word nào ra đều bị lỗi như thế.mình vừa cài đi cài lại office mấy lần nhưng vẫn thế.hix giúp mình với thanks hãy làm theo Microsoft nhá

chuyenxelybiet

Start >>run gõ cmd >> gõ set rùi enter

rùi bạn tìm đến những dòng tạm .Nó phải được chỉ tới một thư mục mà bạn vừa truy cập vào .

Mặc định nó là C:\Users\\AppData\Local\Temp

Nếu đường dẫn đó thay đổi bạn hãy thay đổi lại như mặc định xem.

hoangan5599

minh không hiểu bạn nói lắm.bạn có thể giải thích rõ hơn được ko.mình đang lam báo cáo mà bị lỗi như này chán quá .huhu

lk_nlw

mình đang soạn thảo word nhưng khi đánh 1 số chữ có dấu nó lại tự nhảy sang font Arial. Mà mình kiểm tra đang dùng .VnTime. Làm đủ tất cả cách không được

Bạn nào biết giúp với

chân thành cảm ơn

baucats10

sonchip mình đang soạn thảo word nhưng khi đánh 1 số chữ có dấu nó lại tự nhảy sang font Arial. Mà mình kiểm tra đang dùng .VnTime. Làm đủ tất cả cách không được

Bạn nào biết giúp với

chân thành Thank Chào bạn

Bạn làm như sau:

- Trong word: bấm format, trong tab font, chọn font .vnTime, font style và size, rồi bấm default

- tiếp tục chọn bảng mã TCVN3 (ABC) trong bộ gõ tiếng Việt (Vietkey hay Unikey)

- Cuối cùng bắt tay vào làm việc, chúc bạn thành công

---------- Bài thêm lúc 22:01 ---------- Bài trước là lúc 21:49 ----------

luv_pink_90 word của mình bị lỗi " word could not create the work file. Check the temp environment variable " cứ mở 1 bản word nào ra đều bị lỗi như thế.mình vừa cài đi cài lại office mấy lần nhưng vẫn thế.hix giúp mình với thanks Chào bạn

Việc gì khó cũng có cách giải quyết

trước nhất, bạn làm báo cáo trực tuyến

nếu có thể được, bạn chụp ảnh màn hình word bị lỗi đưa lên, sẽ có cách

billy6761

luv_pink_90 word của mình bị lỗi " word could not create the work file. Check the temp environment variable " cứ mở 1 bản word nào ra đều bị lỗi như thế.mình vừa cài đi cài lại office mấy lần nhưng vẫn thế.hix giúp mình với thanks Bạn làm thử xem

vào regedit

HKEY_CURRENT_USER > Software > Microsoft >Windows > CurrentVersion > Explorer > User Shell Folders > Cache

Sửa đường dẫn thành %USERPROFILE%TEMP

cái nầy tìm được ở vatgia.com

Các chủ đề có liên quan khác