mình up hình này đỡ phải nhiều lời anh em giúp mình với. mình chọn allow nhưng được 1 lúc nó lại thông báo như vậy. xử lý sao đây. mà cho mình hỏi cái SVCHOST.EXE nó là cái gì thế hả anh em, nó có quan trọng kô

jay_wu

SVCHOST.EXE (Generic Host Process for Win32 Services) là một phần của hệ điều hành Windows. Quá trình hệ thống quản lý dịch vụ chạy liên kết động từ các thư viện, tập tin hệ thống dịch vụ "tự động cập nhật", "Windows Firewall", "Plug and Play", "Fax Dịch vụ", "Windows Chủ đề" và nhiều hơn nữa.

Khi khởi động, Svchost.exe kiểm tra phần dịch vụ đăng kiểm và xây dựng một danh sách các dịch vụ mà nó cần tải. Bạn có thể tham khảo thêm về SVCHOST.EXE tại:

Lưu ý: Các file svchost.exe nằm trong thư mục C: \ Windows \ System32. Trong trường hợp khác, svchost.exe là một virus, spyware, trojan hay sâu.

Virus có tên tương tự:

Symantec Security Response - W32.Welchia.Worm

Symantec Security Response - W32.Assarm @ mm

McAfee - W32/Jeefo

Microsoft sâu Conficker.

Một số cách kiểm tra và sửa lỗi liên quan đến svchost.exe

1. Khởi Security Task Manager để kiểm tra xem tiến trình svchost.exe

2. Khởi động Registry Booster để sửa lỗi liên quan đến svchost.exe

3. Khởi Spyware Doctor để loại bỏ phần mềm độc hại dai dẳng

4. Sử dụng Process Explorer, down tại:

Tham khảo thêm cách sử dụng:

Bạn có thể tham khảo thêm tại:

Chúc thành công!

handoi

Thantai2 SVCHOST.EXE (Generic Host Process for Win32 Services) là một phần của hệ điều hành Windows. Quá trình hệ thống quản lý dịch vụ chạy liên kết động từ các thư viện, tập tin hệ thống dịch vụ "tự động cập nhật", "Windows Firewall", "Plug and Play", "Fax Dịch vụ", "Windows Chủ đề" và nhiều hơn nữa.

Khi khởi động, Svchost.exe kiểm tra phần dịch vụ đăng kiểm và xây dựng một danh sách các dịch vụ mà nó cần tải. Bạn có thể tham khảo thêm về SVCHOST.EXE tại:

Lưu ý: Các file svchost.exe nằm trong thư mục C: \ Windows \ System32. Trong trường hợp khác, svchost.exe là một virus, spyware, trojan hay sâu.

Virus có tên tương tự:

Symantec Security Response - W32.Welchia.Worm

Symantec Security Response - W32.Assarm @ mm

McAfee - W32/Jeefo

Microsoft sâu Conficker.

Một số cách kiểm tra và sửa lỗi liên quan đến svchost.exe

1. Khởi Security Task Manager để kiểm tra xem tiến trình svchost.exe

2. Khởi động Registry Booster để sửa lỗi liên quan đến svchost.exe

3. Khởi Spyware Doctor để loại bỏ phần mềm độc hại dai dẳng

4. Sử dụng Process Explorer, down tại:

Tham khảo thêm cách sử dụng:

Bạn có thể tham khảo thêm tại:

Chúc thành công!

Thank anh nhưng cho em hỏi kis nó thông báo thế thì tính sao đây. em ấn allow thì chốc chốc nó lại hiện ra còn an block thì có sao không anh em

fan_tctuvan

mình nghĩ là tắt chế độ thiết lập UAC là được

hix, lúc trước cũng gặp trương hợp này rồi

xu_ka_310

phonghumg Thank anh nhưng cho em hỏi kis nó thông báo thế thì tính sao đây. em ấn allow thì chốc chốc nó lại hiện ra còn an block thì có sao không anh em Bạn đọc kỹ bài trên nhé, trong đó mình vừa mô tả rất kỹ về Các file svchost.exe rồi, theo như trường hợp máy của bạn, mình nghĩ các file svchost.exe có thể là một virus, spyware, trojan hay sâu. Khi file này khởi động có những tiến trình lạ và kis đưa ra các thông báo như vậy, trường hợp này ban có thể chọn blook đưa vào vùng cách ly, nhưng chưa xóa ( sau này có thể mở lại nếu có vấn đề, nếu không sao sẽ xóa sau).

Và tốt nhất nên sử dụng Process Explorer, để theo dõi những tiến trình của file này.

Tham khảo kỹ các bài mình vừa đưa link ở trên.

Chúc vui.

Tracy_Nguyen

phonghumg mình up hình này đỡ phải nhiều lời anh em giúp mình với. mình chọn allow nhưng được 1 lúc nó lại thông báo như vậy. xử lý sao đây. mà cho mình hỏi cái SVCHOST.EXE nó là cái gì thế hả anh em, nó có quan trọng kô

Mình cũng xài KIS nhưng là KIS 2011, thỉnh thoảng mình cũng bị cái này, không sao đâu . Có thể là có 1 con virus phò phò nào đó nhiễm vào file svchost.exe của bạn. Nếu diệt hoài không được thì bạn thôi đừng diệt nữa, cho nó hết báo cáo đi . không sao đâu mà , mình dùng chẳng thấy ảnh hưởng gì tới hệ thống cả .

lyxuan

muốn tắt đi cũng dễ thui mà .

1.Bạn bấm biểu tượng kis trên thanh taskbar rùi bấm firewall > filtration rules

2.Trong bảng hiện ra các bạn tìm svchost và iexplore rùi bấm xóa đi. Vậy là OK.

puppylove543

Bữa mình cũng có dính con này tên nó tương tự y nhau(SVCHOST.EXE). Lúc đó không cài kiss , sau khi cài xong nó thịt ngay

Các chủ đề có liên quan khác