78_87

Mình có khoảng 14 bài hát MP3; giờ mình muốn ghi 14 file MP3 này ra CD theo dạng Audio có được không cả nhà? Và nếu được thì CD này mình hát bằng đầu đĩa thì âm thanh của nó có hay hơn so với 14 bài MP3 gốc trong máy tính không?

Trường hợp không thể ghi 14 file MP3 này ra CD theo dạng Audio thì có cách nào để chuyển đổi MP3 sang file dạng Audio được không (mình muốn đổi sang Audio vì âm thanh Audio chuẩn và hay hơn âm thanh của MP3.

Rất mong tin và Thank cả nhà.

tink_private

tybietcuoi Mình có khoảng 14 bài hát MP3; giờ mình muốn ghi 14 file MP3 này ra CD theo dạng Audio có được không cả nhà? Và nếu được thì CD này mình hát bằng đầu đĩa thì âm thanh của nó có hay hơn so với 14 bài MP3 gốc trong máy tính không?

Vẫn được bạn à, dùng nero ghi, có chức năng ghi mp3 mà chọn ở chế độ Audio Cd thì nó sẽ chuyển qua thành ghi theo đĩa CD. Nhưng lại rất là lâu, vì 14 * x(x là dung lượng)/Cd, vì vậy mỗi bản cũng trên 10MB. Chất lượng âm thanh không thay đổi. Nên chọn ghi MP3 cho nhanh. Nhưng nếu không cần thiết thì ghi CD vì 1 bản dung lượng sẽ nhiều nhưng bù lại khi bị trầy xướt chỗ nào đó thì chỉ hư 1 phần, chứ ghi mp3 thì trầy thì có thể hỏng bản.

anh_truong

Nếu ghi đĩa CD thì nó tính thời (gian) gian xem 14 bài của bạn so với thời (gian) gian cho phép. Sử dụng nero ghi. Ghi như vậy thì nghe có lẽ hay hơn và thêm chức năng auto khi cho đĩa vào thôi. Nhưng theo mình cứ ghi đĩa MP3 đi cho nhanh chất lượng vẫn ngon lành không vấn đề gì.

Các chủ đề có liên quan khác