divang_latoi

Tui vừa thử tìm trên các trang web rồi nhưng khi archetype đoạn cipher vào phần nội dung của mo-đun ( thiet ke > them mo-dun) thì nó lại không được ? Ai bít cho tui được không ?

tui vừa là như sau:

Bước 1.Điều đầu tiên là bạn phải truy cập vào nhaccuatui.com rùi.Sau đó chọn bản nhạc bạn muốn chèn vào blog của mình!

Bước2.Sau khi trả thành Bước 1,copy đoạn code(đánh dấu mũi tên) dưới đây: ( phần archetype vào diễn đàn)

-Đoạn cipher vừa archetype có dạng:

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/abc…

-Bạn chỉ trích lấy đất chỉ trong thẻ [FLASH]...[/FLASH] thôi nhé.

-Cụ thể đường link cần thiết đó là:

(ví dụ)

Bước 3.

Lấy đoạn link cần thiết bạn vừa thực hiện ở Bước 2 Và dán vào ô trình duyệt web ( nơi nhập đất chỉ) rùi nhấn Enter

Sau khi nhấn Enter account nhạc của bạn sẽ hiện ra cùng thời link bạn vừa dán vào vừa trở thành

Link đó biến thành ví dụ:

Khi vừa có cipher này bạn chỉ lấy phần từ

thôi nhé !

Còn cipher đầu từ

bạn bỏ đi nhé ^^!

Khi bạn vừa có cipher đó rồi thì bạn chỉ chuyện dán cipher đó vào link nhạc ở dưới đây thui nhé

Bạn chỉ chuyện archetype cipher xml vào cipher ở dưới đây nha

Bạn hãy thay đổi lại kích thước của account nhạc vào width="307" height="607" nha

Và thay màu của account nhạc vào các ngựa màu mình ghi đậm ở dưới đây nha hãy thay đổi lại cho đẹp mắt còn mặc định của mình là đen và trắng nhưng mình vừa đổi lại trắng là xanh

những phần mình in đậm có thể thay đổi dc tùy theo sở thích và cách bạn trình bày

backcolor=0xffffff&frontcolor=0x027ab6…

Brentyn

Có lẽ bạn sai ở phần này: backcolor=0xffffff&frontcolor=0x027ab6..… màu chỉ được thay đổi từ . Ví dụ: backcolor=0xffffff thì ngựa từ backcolor=0x(mã màu),.fff là ngựa màu, không có dấu #. Bạn thay đổi tương tự các phần fontcolor, highlight... Nếu không được bạn add nick mình, mình làm cipher cho: hoangtugiotmua9x

Kulbert

Mình bất rõ lắm cách làm của bạn sai ở chỗ nào vì mình bất chèn nhạc nền bằng cách đó! ^^

Cách của mình làm như zầy nè!

Bạn vào Thiết kế --> Thêm mô-đun --> Bore tự tạo

Khi vừa có 1 mô-đun mới, bạn vào Thiết kế --> Sửa (Trên đầu mo-đun mới)

Bạn chèn đoạn cipher này!

(Chỗ xxxxxxxx bạn xem ở dưới vì mình ghi trực tiếp vào đây nó bị đứt khúc!)

Chỗ thay_vao_day là thay vào đoạn link của bài hát! Đoạn link đó bạn lấy bằng cách tìm đoạn cipher có dạng như zầy: (Ở trên có thấy bạn nhắc đến đó!)

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/abc…

Lấy đoạn link giữa 2 chữ [FLASH] (Bỏ 2 chữ [FLASH] đó đi) rồi thế vào thay_vao_day trong đoạn code!

Một lưu ý là thao tác này bạn thực hiên trong 1 bore tự làm ra (tạo) hay trong 1 Entry (Bấm vào HTML rồi!) mới có tác dụng chứ bất phải là trong CSS của Thiết kế --> Theme đâu nhen!

Các chủ đề có liên quan khác