huonglan4932bis

Tình hình là cái máy của e nghe nhạc bằng loa cắm ở cổng đằng sau case. H e muốn nghe nhạc = headphone nhưng khi cắm HF vào cổng ở đằng trước case thì không nghe được. Mấy a cho e hỏi muốn nghe được = HF ở cổng ở đằng trước case thí có phải lắp thêm cái gì vào máy không hay là chỉnh được trong máy. Nếu chỉnh được thì các a chỉ dẫn e với....

bonbon140802

Trước tiên bạn phải tháo thùng máy tính ra kiểm tra các dây tín hiệu như mic, line in vừa cắm vào mainboard chưa? Nếu chưa thì tiến hành kiểm tra mainboard của bạn có chỗ để cắm mấy cài dây tín hiệu đó vào hay không bằng cách kiểm tra dònng main bằng PC Wizard. Sau đó bạn tra cứu dòng main đó trên google. Nếu dòng main đó có hỗ trợ thì bạn tiến hành gắn dây tín hiệu vào main. vậy là ok.. Nếu main không hỗ trợ thì...... Chúc thành công

hoabien8x

Bạn thử cài driver Realtek HD audio xem, thường thì cài driver này vào là nghe được . Khi cài xong bạn mở lên, kick vào hình folder như hình
Vào đây tìm driver cho model máy bạn
Sau đó bạn đánh dấu vào dòng phía trên như hình:

chencuong

bài này có nhiều trong 4rum rồi mà.nếu main đời mới thì có hỗ trợ cổng phone trước,chỉ cần kiểm tra cắm dây trên main chưa là được,cắm vào là nhận ngay.nếu không hỗ trợ thì phải vọc 1 tí,cắm jack vào lỗ sau,cắt dây,nối vào dây ở lỗ trước nếu biết thì vọc vài phút là xong

Nếu mình không nhầm thì bạn đang sài windows vista hay windows 7.Theo mình bạn cần làm 2 việc:

1.kiểm tra xem cổng phone trước vừa nối với main hay chưa,thông thường nếu bạn mua máy tại các công ty máy tính,họ sẽ nối cho bạn từ khi lắp ráp rùi.

2.nếu bạn sài windows vista hay windows 7 thì bạn nên cái driver cho âm thanh.Bởi lẽ windows vista hay windows 7 tự nhận driver nên tất nhiên không thể bằng driver của nó được.Tùy từng main mà có những driver âm thanh khác nhau.Những main đời cũ hay những main của intel thì hay dùng realtek,những main mới ra hay như laptop thì bây giờ mình thấy dùng IDT nhìu hơn,cái này còn phụ thuộc vào main của bạn.Nếu không rõ thì theo mình tốt nhất bạn bỏ đĩa main vào và cài đặt bt,thế là tốt nhất bởi mình thấy đa số tất cả người dùng windows 7 chẳng ai bỏ đĩa main vào cài cả,và có lẽ đây cũng là thói quen của các bạn hay dùng windows 7 rùi

Trước đây mình cũng vừa từng cài windows 7 và cũng bị lỗi tương tự,nghe cổng sau vẫn OK không vấn đề mà cắm đằng trước lại không được,cứ tưởng cái phone hỏng nhưng không phải.Sau đó thì được mấy anh đi trước hướng dẫn,giờ thì ngon rùi,dù dùng windows j thì vẫn loa đằng sau và phone đằng trước.

Chúc bạn thành công!

katcat_vn1986

Nhưng quan trọng là bạn chọn loa hay tai nghe là thiệt bị mặc định, bạn vào control panel--> sound vào chọn mặc định (set default) cho thiết bị âm thanh bạn muốn sử dụng