Tui đang dùng windows vista ultimate với bản office 2007sp2.

Lỗi như thế này: Khi sữ dụng đánh văn bản nếu không lưu file thì có thể insert được các công thức toán trong equation, Nhưng khi lưu file đó rồi thì cái biểu tượng equation trong thẻ insert bị chìm đi, không còn dùng được nữa.

các bạn ai biết thì chỉ giúp mình nhé, Thank trước.

Lúc chưa lưu file.

Lúc vừa lưu file lại rồi thì bị nè.

Mình mới thêm ảnh đó.

minhtam_dt2006

Dễ hiểu mà, bạn dùng công cụ Equation của Word2007, trong khi Word2003 thì không hỗ trợ công cụ này (chỉ có MicroSoftEquation3.0).

Bạn lại save nó dưới dạng file .doc (file của Word 2003 trở về trước), vì thế nó không hỗ trợ Equation nữa, nên mờ đi thôi.

Tốt nhất là vào Insert/MicroSoft Equation 3.0

hay xịn hơn nữa thì dùng MathType là hiệu quả nhất.

Mình đang dùng bản 5.1.

Pass unlock: keolac

tigerous_4787

tui cũng vừa cài office 2007. Hôm nay mới dùng thử và đang đi tìm cách chữa cái lỗi như trên. Tạm thời chưa tìm ra nên tui chữa cháy bằng cách là tìm đến các ký tự toán học trong đoạn văn bản đã lưu lại, nháy chuột phải vào nó chọn Equation Object >> Open và xài như 1 cửa sổ phụ. Chỉ là xài tạm thô

Sty]es

Đấy là do khi lưu lại bạn lưu dưới dạng doc nên không chỉnh sửa được. Bạn hãy mở lại file đos rôid Save As sang dạng docx sau đó tha hồ chỉnh sửa.
Chỉnh sửa xong bạn có thể lưu lại thành file .doc hay không tùy bạn.

pedaudangiu6895

Khi soạn thảo bạn nên lưu dưới dạng .docx word 2007), còn khi in thì lưu dạng .doc (word 2003)_ do file dạng này các máy tính ngoài quán đọc được+++++ không chỉnh sửa công thức toán được

Các chủ đề có liên quan khác