Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By heoxinh_1011
#229182 Trước tiên hãy chắc chắn rằn bạn đã vào BIOS (lúc khởi động máy khi vẫn còn màn hình đên bấm F8 liên tục)
Sao đó chọn ưu tiên boot từ usb trước. Nếu không được hãy xem bài dưới đây.

Đa số main hiện nay đều hỗ trợ boot từ USB, tuy nhiên có vài main đời cũ không hỗ trợ chức năng này. Bạn làm kỹ thuật gặp main không hỗ trợ boot từ USB chẳng lẽ bó tay. Cách làm sau đây sẽ làm cho tất cả các main đều boot được từ USB và nó cũng áp dụng cho nhưng Main "kén" USB boot.

Chạy BOOTICE, chọn ổ đĩa cứng mà bạn đang sử dụng, click Process MBR (bạn có thể sao lưu MBR giờ bằng Click Backup MBR

Chọn Option thứ 5 như hình, click Install/Config

Tiếp theo, bạn có thể chọn độ phân giải, boot từ những thiết bị nào, thời (gian) gian chờ, nếu không chắc chắn bạn có thể để nguyên như hình và click Full Install

Lên thông báo này là OK

Khời động lại xem kết quả thế nào, nó sẽ hiện menu như thế này

Bạn muốn boot từ USB thì cắm USB và chọn dòng USB

Ở phần Setup/Bootmanager sẽ có vài tùy chọn như thay đổi thời (gian) gian chờ (đừng chỉnh thấp quá), đặt mật (an ninh) khẩu (mật khẩu này thì khỏi phá nha) và nhiều chức năng chờ bạn khám phá.

Link Download bản DOC
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link tải:

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
* Vấn đề USB không hỗ trợ làm ra (tạo) boot hay USB "kén" Main:
Mình vừa từng đề cập đến vấn đề này ở phần cuối ở bài viết khác bạn có thể tham khảo ở đây.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By hadohai1985
#230959 main mình nằm trong số này đây vừa thử 1 vài cách nhưng vẫn chưa được,để mình thử cách này xem sao.thanks bạn nhé
Blog Tâm sự:
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
By congchuanhangheo.info
#230964 tunghn96 Mình vẫn chưa làm được ! khi khởi động nó không ra hình như thế ! Mình không thấy hình bạn úp, bạn cứ làm theo đúng từng bước là được.

P/S: mình vừa test thành công trên 2 máy cài XP và windows 7

Nếu máy bạn lúc Boot không nhìn rõ menu thì cho thể chạy lại chương trình và chỉnh độ phân giải lên cao (1024*168)
By Seward
#230966 tananh Cao ca nha! minh muon xoa BOOTICE thi lam cach nao. thanks Muốn xóa thì hãy chạy lại BootICE, lúc trước mình chọn mục 5 (PLoP...) thì giờ chọn mục 6 (Win NT 5x), chỉ thay đổi chổ này thôi.
By trolaiwakhu_deyeunang
#230968 cho em hoi neu minh dung cai usb nay di boot may khac co duoc ko? cai may can boot moi la cai khong nhan duoc usb nhin tu bios.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online