yenkute59

Mình đang xài máy PC, mấy tháng nay xài có 1 hiện tượng chung là khi mở máy, chơi game hay nghe nhạc hay bất kì cái gì có âm thanh, ban đầu nghe rất là bình thường. rồi sau đó đến khoảng 2 tiếng, là nhạc bị giật+ đứng. Ví dụ là khi em chơi MU nhân vật chém quái vật thì có tiếng kêu, rồi tiếng kêu đó lặp lại miết. thoát game thì vẫn còn nghe, mấy chương trình khác bình thường . Mà cái này xảy ra được mấy tháng rồi. Ai biết máy em bị gì em xin Thank rất nhìu. Có gì nhá máy 01679739321 em gọi lại cho. Thank các bạn pro nhìu lắm

Bạn nên kiểm tra lại Ram.

Có thể chân Ram của bạn bị dơ,khi chạy khoảng 2h bắt đầu nóng và treo máy nên khi tắt rồi vẫn còn tiếng của nhạc hay game

Chúc bạn may mắn

Norwyn

Ngoài hai bạn trên !

bạn mở thùng máy ra. khởi động rồi làm chuyện bình thường xem, kiểm tra Quạt CPU. Nếu máy bạn lâu ngày rồi thì cũng có thể chất keo ở Chip của bạn vừa hết tác dụng, bạn mua keo tản nhiệt vể mở quạt ra bôi vào cho nó. là OK !

Cũng có thể do bộ nguồn của bạn bị già (do sử dụng nhiều), càn kiểm tra lại bộ nguồn.

nhoveem200827

tiendung2208 Bạn nên kiểm tra lại Ram.

Có thể chân Ram của bạn bị dơ,khi chạy khoảng 2h bắt đầu nóng và treo máy nên khi tắt rồi vẫn còn tiếng của nhạc hay game

Chúc bạn may mắn Thank bạn rất nhiều. mình k thấy nut thank ở đâu cả

ngovang_koanh

lucarldklove bạn thử post cấu hình mấy lên đây cho tất cả người xem

1 phần cũng vì Ram bạn quá ít đên khi máy hoạt động được 1 lúc sẽ giật

bác thử hoạt động máy 1 lúc rùi bâth task manager lên để coi CPU và Ram như thế nào

nếu cao quá bạn xem chương trình nào ngốn tài nguyên thì tắt nó đi máy mình xài ram 1G. dùng win7, mình vừa thử 2 cách của bạn trên rồi mà vẫn vậy

missnhoc_9x

weproktvn máy mình xài ram 1G. dùng win7, mình vừa thử 2 cách của bạn trên rồi mà vẫn vậy bạn dùng windows 7 mà Ram có 1GB thì ít đó...chơi game nữa thì

yêu cầu bạn nâng cấp thêm Ram.

chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác