tự nhiên hôm nay mình bật máy lên nó kêu tít tít một lúc rùi tắt, cứ lặp đi lặp lại như thế miết lun, hic, ai biết giúp mình tí, thanks trước lun

lonelyakitek

Tinhkhong567 Rủi ro cao quá,có thể là Chip died...pác kiểm tra CPU lại xem...vệ sinh lại con chip mới xài có 3 tháng ,chắc hok die nhanh vậy đâu,

12_A9

có thể là do lỗi phần cứng nhé bạn!

pạn tháo thùng máy ra, gỡ RAM & card màn hình rồi vệ sinh các khe cắm của nó sau đó cắm lại cẩn thận và khởi động lại thử. CHÚC MAY MẮN

1 là máy bác dính virus dùng đĩa boót vô windows xem có gì không rồi quét virus, nếu vô mà không thấy ổ cứng thì chắc là ổ cứng bác có vấn đề, phân vùng lại ổ cứng đó ( nguy cơ mất hết dử liệu )

Brentley

Cái đó có nhiều lý do lắm.Nhưng trước hết phải kiểm tra từ đơn giản trước chứ chưa chi mấy bác nói ngay hỏng phần cứng nghe nghê qua .Hỏi bạn nó bị thế lúc nào.Có quy luật gì không.Em đang nghi nó bị yếu điện,nguồn yếu

Winthrop

dangvanduc251190 Cái đó có nhiều lý do lắm.Nhưng trước hết phải kiểm tra từ đơn giản trước chứ chưa chi mấy bác nói ngay hỏng phần cứng nghe nghê qua .Hỏi bạn nó bị thế lúc nào.Có quy luật gì không.Em đang nghi nó bị yếu điện,nguồn yếu ồ, mình nghi điện yếu lắm, bữa trước cũng bị một lần, hic, thấy nó báo lên gì gì đó toàn english nhưng kịp thấy chữ no enough volt, hùi nãy tháo ra hít rùi vẫn còn nguyên xi tinh trang cũ

robocon10 tự nhiên hôm nay mình bật máy lên nó kêu tít tít một lúc rùi tắt, cứ lặp đi lặp lại như thế miết lun, hic, ai biết giúp mình tí, thanks trước lun 1)có thể lỏng ram, ram bẩn

2)virus ăn tới ổ C của bạn

3) nều là nguồn yếu thì khi khởi động nó sẽ tắt ngay nhưng không kèm theo tiếng tít tít, mà là tiếng chạy rò rò của nguồn

4) nếu bạn mới cắm thêm ram thì có thể ram không hợp với main, hay dùng dure ram không cùng bus

.... vv.vv

nh0k_mjk0

kimono199 1)có thể lỏng ram, ram bẩn

2)virus ăn tới ổ C của bạn

3) nều là nguồn yếu thì khi khởi động nó sẽ tắt ngay nhưng không kèm theo tiếng tít tít, mà là tiếng chạy rò rò của nguồn

4) nếu bạn mới cắm thêm ram thì có thể ram không hợp với main, hay dùng dure ram không cùng bus

.... vv.vv virut thì chắc hok có rùi, quét bằng kis 11 có thấy gì đâu, hic

ram thì mình dùng lâu rùi, từ hùi chạy vẫn ok, mình nghĩ cái nguồn bị bịnh rùi, thui, đành mang đi sửa vậy

Các chủ đề có liên quan khác