Chào các bác, em dùng máy DELL Studio 1555 chạy windows 7 Ultimate N có bản quyền. Tình hình là em vừa cài driver của windows Vista, các ứng dụng khác đều cài được, còn Bluetooth vẫn không biết cách dùng! Các cao thủ nào biết thì chỉ bảo cho em với, em cần gấp lắm! (Khi em bấm phím F2-tức là phím có cột sóng Bluetooth ấy, nó hiện ở góc bên dưới phía phải biểu tượng của wifi và bluetooth bị tắt, em ấn lại 1 lần nữa, theo em hiểu thì vừa là kích hoạt, nhưng em không biết dùng ).

Giá mà ngày trước không dùng được em cũng chả quan tâm làm gì. Nhưng ... hic hic, em vừa cho mượn con chuột mobile memory mouse 8000 của Microsoft thì bị thằng ku em đánh mất cái USB< còn mỗi con chuột như thế này thôi!

đau khổ!

Em tìm trên mạng thấy bảo là nó còn sử dụng được cả bluetooth trên máy (Quả thật em cũng thấy nó có cái cần gạt chuyển đổi sang 24Hz và kí hiệu bluetooth thật). Hi vọng dùng được chuột bùng phát, em thử nhưng không không biết dùng bluetooth của máy thế nào, đi mua USB phát bluetooth thì máy nhận USB, có biểu tượng bluetooth nhưng lại không nhận chuột. Hic hic (lại đau khổ).

Bác nào biết cách sử dụng bluetooth trên máy hay biết nơi nào bán cái USB loại này mách cho em với! (Mua chuột như thế này mới thì em không đủ điều kiện ạ!)

thattinhco8000

MÌnh mua con Studio 1555 này 1 năm rồi mà tới giờ vẫn chưa xài được Bluetooth lần nào, vừa nhiều lần bỏ công ra mày mò mà không ăn thua ...

cyber_luv25

Mình nghĩ là Diiver Bluetooth của không tuơng thích với Phiển bản wwin bạn đang dùng

mình cũng bị như bạn sau đó update windows lad dùng được

Các chủ đề có liên quan khác