Lambart

Máy em mình không hiểu thế nào mà mỗi lần bật máy lên màn hình chỉ đen xì chả hiện ra gì.Mình nhấn F2 thì vẫn vào được BIOS, vẫn hiện ra dung lượng RAM, CPU.Mình vừa thử chỉnh boot sang CD mà vẫn không có gì xảy ra hình như máy không boot được hay sao ấy.Có ai biết xử lí ko, mình đang cần gấp

mrtugl

mình nghỉ bạn nên ghost lai máy đi

neeus khởi động vào windows ma nó đen thui và có mấy hàng chữ trên gốc trái màn hình thì

chắc là do lỗi windows đó

p: mà khởi động vào nó có xuất hiện hàng chử gì không hay là màn hình đen thui hết...bạn phải nói rõ vừa mới bít mà bày chơ

Ồ, hay là đĩa boot của bạn bị hỏng, có thể lắm chứ, hay ổ quang của bạn có vấn đề ,, bạn có thể kiểm tra lại 1 tròng 2 cái đó xem sao.

tranmanh8x18

vantam91t mình nghỉ bạn nên ghost lai máy đi

neeus khởi động vào windows ma nó đen thui và có mấy hàng chữ trên gốc trái màn hình thì

chắc là do lỗi windows đó

p: mà khởi động vào nó có xuất hiện hàng chử gì không hay là màn hình đen thui hết...bạn phải nói rõ vừa mới bít mà bày chơ Khởi động vào nó đen thui không hiện cái gì hết đến dòng chữ nhấn phím để vào bios cũng không hiện nhưng mình nhấn f2 thì vẫn vào được bios, thử chỉnh lung tung trong đó cũng không có kết quả, và quan trọng nhất là máy không boot đươc bất kể bằng ổ cứng hay cd

Chuchip

Máy bạn ấy khởi động vào boot CD không được thì làm sao mà repair được.

Bạn thử vệ sinh toàn bộ máy xem sao, có thể dùng lâu ngày bám bụi nhiều quá đẫn đến quạt tản nhiệt gần như không hoạt động

máy của bạn nhiều lỗi quá.

1.bạn thử thay đĩa boot khac xem,không được thì bạn nên thay ổ đĩa thôi

2.màn hình đen thường do lỗi win,hay lỗi main

+)bạn nên cài lại win

+)bỏ máy ra lau sạch các bộ phận,main bạn có thể dùng cồn rửa cũng được

nếu không được thì bạn nên đem ssua thôi

Các chủ đề có liên quan khác