Cho mình hỏi cách điều chỉnh lại phím Fn của máy lenovo B450, khi nhấn phím chữ U nó ra số 4, nhấn I ra số 5, nhấn phím O ra số 6,... tương tự mấy phím Fn khác, trong khi đó thì ngược lại khi nhấn phím Fn rồi nhấn mấy phím đó thì ra chữ. tức là phím Fn có tác dụng ngược lại.

hoatim_ngoaisan

bạn chỉ càn nhấn phím fn cộng với phím f( phim f mấy mình không nhớ rõ, nhưng kái là kái phím f mà có biểu tượng tương tự kái máy tính cầm tay h).Bấm thủ là được

ohle.com94

betri28 bạn chỉ càn nhấn phím fn cộng với phím f( phim f mấy mình không nhớ rõ, nhưng kái là kái phím f mà có biểu tượng tương tự kái máy tính cầm tay h).Bấm thủ là được Mà cái máy anh đang nói là loại máy lenovo B450 phải không ?

thang_ngo_2002

hosibang Thông thường thì bấm phím NumLock là được.Ko bít cái của bạn ra sao. Bạn ơi! nhấn phím numlock cũng vậy, không được bạn, không biết có phải là do mình cài đặt gì đó không.

yang_fung

kái này không phải lổi gì hết. bàn phím có chức năng chuyển đổi 1 số phím chử thành số để cho tương tự với bàn phím của máy bàn ah mà. bạn kiếm xem phím đó là phím nào. Nhấp đại fn với mấy kái phím f thu koi. (hinh nhu f11 tuy máy bạn ah). coa 12 kái f chứ j. nhấp tưng kái rùi kiểm tra lại koi

tt_gg

camranhonline Cho mình hỏi cách điều chỉnh lại phím Fn của máy lenovo B450, khi nhấn phím chữ U nó ra số 4, nhấn I ra số 5, nhấn phím O ra số 6,... tương tự mấy phím Fn khác, trong khi đó thì ngược lại khi nhấn phím Fn rồi nhấn mấy phím đó thì ra chữ. tức là phím Fn có tác dụng ngược lại. Hiện tượng này là do bạn cài đặt bàn phím mặc định bật numlock. Bạn ấn fn+PrtSc thì bàn phím sẽ làm chuyện lại ở chế độ bình thường thôi.

uyenphuong1505

Sao nhiều câu trả lời khác nhau thế, có ai có câu trả lời chính xác không?

---------- Bài thêm lúc 15:54 ---------- Bài trước là lúc 15:25 ----------

Mình làm được rồi bạn ak`, đơn giản chỉ cần nhấn Fn+Numlook là Ok

cách 1: Fn+Numlock

Nếu không được thì phải vào BIOS chỉnh lại phím Fn, chuyện này rất đơn giản, làm 1 lần rồi với phím tắt nghe nhạc trên DELL tự tìm hiểu nhá.

mình nghĩ bạn nên thử đi rồi sẽ biết đáp án nào là đúng.Bạn chủ topic vừa thử các cách mà tất cả người chỉ dẫn chưa????

haithanh2402

Cac bac oi. May toi cung bi nhu the nhung la may Levono Z470. SAo ma toi chinh nhu cac bac noi nhung phim Fn van bi loi nhu the nhi. Mong cac bac chi giao them.

thuhienit

may minh la lenovo g450.
bàn phím phải nhấn phím Fn mới đánh được một số chữ, còn không thì chỉ đánh được số thôi. Làm sao để đánh chữ mà khỏi nhấn phím Fn? Thank nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác