tue_kha

có ai biết cách xóa trả toàn Internet Explorer ra khỏi máy không ?

vào fire của nó kô tìm thấy uninstall

vào Programma trong may lai không thấy tên nó

làm thế nào xóa trả toàn nó ra khỏi PC?

mình dùng windows vista

thanks may bác trước

hoanganh_vu

Bạn chỉ có thể remove Internet Explorer trong Windows XP chứ Windows Vista là điều không thể.

You can't uninstall Internet Explorer 7 on Windows Vista, it's part of the operating system and cannot be removed.

linha9_k21

thế làm cách nào cho nó không chạy sau khi ấn vào 1 link bất kỳ được ko, mình đang dùng firefox mà, ức chế kém

Vào Default programs, chọn Firefox thay vì Internet Explorer, hay khi khởi động firefox, sẽ có 1 cửa sổ hiện lên hỏi bạn có chọn firefox làm trình duyệt mặc định không thì bạn chọn "Yes".

Bạn không nên remove Internet Explorer vì sẽ làm mất tính ổn định hệ thống và làm một sế chương trình viết trên nền Internet Explorer mất ổn định như Kaspersky, Windows Update, Internet Download Manager, Yahoo!.

spy_vodoi

từ khi IE ra đời microsoft vừa tích hợp chặt chẽ với hệ điều hành windows rồi. nếu sài win7 thì mới có chức năng cho gỡ bỏ trả toàn IE dc.

Darrill

mình vừa cố xóa IE trong vista, nó không xóa được. nhưng bây giờ khi bấm vào thì nó không chạy nữa, vậy có cách nào khắc phục cho nó chạy trở lại không?

dau_tay712211

bạn thử làm thế này xem, vào control panel ở mục "Add or Remove Programs. có 4 thẻ ở bên trái, bạn tìm tab Add/Remove Windows Componnent xem. rùi chọn IE và ấn next hoài

thế thôi, vì IE là 1 phần mềm của hệ thống nên chỉ có out bằng cách đó thôi

Chauncey

vào trong add or remove programe, tìm đến chỗ turn window feature on or off, rùi tick vào IE rồi ok là xong, Vì IE tích hợp sẵn trong hệ điều hành nên phải làm như thế

minhhong_286

giangkoi100 vào trong add or remove programe, tìm đến chỗ turn window feature on or off, rùi tick vào IE rồi ok là xong, Vì IE tích hợp sẵn trong hệ điều hành nên phải làm như thế sac, bạn không đọc chỉ dẫn của mình ak`.

giống cop quá

beheo_hy4ever

pên firefox pạn chọn thanh công cụ rồi qua tab nâng cao.. chọn thẻ tổng quát.. dưới khung " mặc định cho hệ thống " chọn "kiểm tra ngay". rồi ấn "có" vậy là xog.. bây giờ pạn k phải thấy ie xuất hiện khi pấm vào các link nữa.. thank ^^!

Các chủ đề có liên quan khác