uyen_0403

Cấu hình máy nhà của em như thế này

Processor : Intel(R)Pentium(R) 4 CPU 2.66GHz

RAM : 1GB

Mainboard : Esys TW , Model 8657MF-Series

Card màn hình : NVIDIA GeForce FX 5500, 256MB

Mà sao mỗi lần em chơi những game như FIFA (bản chưa update 1049 ) , Biệt Đội Thần Tốc , Need For Speed Underground 2 , Warcraft III đều bị đứng hình 5 giây nhưng mà âm thanh thì vẫn chạy bình thường . Em vừa cài windows & ghost máy lại , đóng băng ổ C nhưng vẫn không ăn thua gì . Bác nào pro có thể nào khắc phục tình trạng này và đưa ra cách giải quyết .Em xin cảm ơn

mr.sun_shock

1) Kiểm tra lại driver card màn hình

2) Kiểm tra lại phiên bản của DirectX của hệ thống xem có phù hợp với các loại game đó không? Nếu đang dùng loại DirectX thấp sẽ bị.

Vào Start-> Run, gõ Dxdiag rồi xem phiên bản của nó. Nếu là 8.xx thì tìm và download và nâng cấp lên 9 hay 10 đi

Gilberto

Quote:

Được gửi bởi ngoccong2001

1) Kiểm tra lại driver card màn hình

2) Kiểm tra lại phiên bản của DirectX của hệ thống xem có phù hợp với các loại game đó không? Nếu đang dùng loại DirectX thấp sẽ bị.

Vào Start-> Run, gõ Dxdiag rồi xem phiên bản của nó. Nếu là 8.xx thì tìm và download và nâng cấp lên 9 hay 10 đi

Cái Direct của em là DirectX 9.0c . Em xài windows XP có nên xài DirectX 10 không ? Còn kiểm tra lại Driver card màn hình xin pro chỉ giúp . Em sợ làm bậy bạ nó hok nhận card mới chết

tdatuan75

Có thể driver card màn hình cài đặt chưa đúng hay chưa cài đặt.

Bạn tìm driver chuẩn cho card màn hình rồi cài đặt vào.

Muốn thì update DirectX lên 10 cũng được cho nó mượt

nhphuc1995

Mình thì cấu hình xịn mà cũng vậy.

Mình chỉ bị đứng khoảng 1s thui.

Đang đau đầu đây mà chả biết sửa thế nào. DirectX 11 , driver graphic chuẩn luôn. chán.

Các chủ đề có liên quan khác