e dùng lap,ko biết fai? vào thế nào,lại càng không biết wifi ở các quán là ở nhà mạng nào,xin các pro chỉ e cách để vào

e xin tk tr' ạ

rocklonely1088

Quote:

Được gửi bởi bboy_R

e dùng lap,ko biết fai? vào thế nào,lại càng không biết wifi ở các quán là ở nhà mạng nào,xin các pro chỉ e cách để vào

e xin tk tr' ạ

tớ dùng cách này bạn thử coi

Quote:

- Vào Start ->Control Panel.

-> Click vào Network Connections.

-> Click chuột phải vào phần kết nối để chọn Properties.

-> Chọn Internet Protocol (TCP/IP) -> Properties.

-> Chú ý phần “Use the following DNS server addresses” bạn nhập các thông số cho :

+Preferred DNS server: 208.67.222.222

+Alternate DNS server: 208.67.220.220

còn nhiều cách nữa nếu không vào được Phần mềm yahoo : key_bqtc

7 Cách Truy cập vào Facebook, Twitter hay Bất Kì Trang Web Bị Chặn Nào. 7 Cách Truy cập vào Facebook, Twitter Khi Bị Chặn

1/ Sử dụng các proxy/socks: để tìm được các proxy/socks, bạn có thể truy cập vào một số trang proxy miễn phí như , , ... Khi truy cập vào, bạn sẽ nhận được một danh sách các địa chỉ IP và cổng (IP Address:port) theo định dạng: 123.123.123.123:1234, phía trước dấu hai chấm : là địa chỉ IP, và phía sau là cổng. Sau khi có địa chỉ rồi, bạn vào thiết lập của trình duyệt như sau:

- Firefox: Tools > Options > Advanced > Networks > Settings > Manual Proxy Configurations > Socks Host.

- Internet Explorer: Tools > Internet Settings > Connections > Lan Settings > Use a Proxy Server for you LAN.

- Chrome: Options > Under the Hood > Change Proxy Settings > Connections > Lan Settings > Use a Proxy Server for you LAN.

- Opera: Tools > Preferences > Advanced > Networks > Proxy Servers.

Sau đó bạn điền địa chỉ IP và port vào, OK để bắt đầu sử dụng.

2/ Dùng phần mềm đổi IP: dùng các phần mềm đổi địa chỉ IP như Auto Hide IP, Real Hide IP, Hide IP NG, Invisible Browsing.

3/ Dùng UltraSurf: đây là phần mềm dễ sử dụng nhất để đổi địa chỉ IP và truy cập vào các trang web bị chặn. Bạn chỉ cần chạy nó là xong. Tải

4/ Dùng trang web: hiện trên mạng có nhiều trang web để bạn làm chuyện này. Tiêu biểu có 2 website là HideMyAss và DeFilter. Chỉ cần truy cập vào, gõ địa chỉ trang web vào khung rồi bấm Enter.

5/ Dùng trang dịch: sử dụng các trang web dịch thuật như Google Translate để truy cập. Bạn vào Google, gõ địa chỉ facebook.com vào rồi bấm Translate để dịch. hay truy cập trực tiếp vào trang

6/ Sử dụng Opera Tor: OperaTor là trình duyệt phụ thuộc trên Opera nhưng có thêm chức năng tự tìm và sử dụng các proxy, nhờ vậy bạn có thể truy cập vào bất cứ trang web bị chặn nào. Khi truy cập, bạn có thể gặp phải ngôn ngữ lạ do Opera dùng proxy của nước đó, bạn kéo trang web xuống để chọn lại tiếng Anh. Tải OperaTor.

7/ Dùng Open DNS: Open DNS là một DNS Server trung gian, bổ sung thêm các bộ lọc web và giúp bạn tăng cường tốc độ lướt web. Ngoài ra, nhờ qua DNS trung gian này nên bạn sẽ không còn bị chặn nữa. Cài đặt và tìm hiểu thêm Open DNS tại đây.

-----------

Chính xác là bị các nhà cung cấp ADSL chặn đó bác ạ. Tối hum qua em đang trồng rau, khoảng gần 12h thì pụp một phát...khỏi vào luôn Ngồi cả tiếng đồng hồ tìm proxy mà kiếm không ra.

các bạn thử cách này xem sao. Em áp dụng thấy có hiệu quả đó.

:

Quote:

- Vào Start ->Control Panel.

-> Click vào Network Connections.

-> Click chuột phải vào phần kết nối để chọn Properties.

-> Chọn Internet Protocol (TCP/IP) -> Properties.

-> Chú ý phần “Use the following DNS server addresses” bạn nhập các thông số cho :

+Preferred DNS server: 208.67.222.222

+Alternate DNS server: 208.67.220.220

P/S: Nếu vụ này là do mấy bác bôn-sê-vích nhà mình thì chán quá ! Mà anh em đừng có lạm bàn sang chuyện chính trị nữa nhé. Kẻo mai mốt mấy bác ấy cấm nốt HDvietnam nhà ta thì chỉ có nước ngồi khóc thoai. Hix

Trên đây là cách sử dụng OpenDNS Free, nhược điểm của cách này là khi tên miền bạn nhập không tồn tại trên Internet (Chưa đăng ký chẳng hạn) thì đa phần sẽ bị chuyển đến 1 trang web QC có khá nhiều liên kết chứa virus cho bạn tải về

Còn một cách khác là dùng Google Public DNS, chỉ dẫn tại

Bạn có thể dịch ra Tiếng Việt bằng cách vào sau đó Paste cái link của mình đưa vào. Nhược điểm của cách này là phần lớn thông tin về chuyện truy cập Internet của bạn sẽ bị Google thu thập cho mục đích Quảng cáo (VD: bạn thường vào website nào, bạn thích mua sắm gì trên Internet...)

Hy vọng bạn sớm có được cách thích hợp để vào Facebook

Vì một cộng đồng Internet an toàn, tiện ích & thân thiện

nguồn

kuxun_hero

mình xài Win7 nên cái j` cũng lẫn lộn cả chả biết đâu mà lần @@! mình gà lắm

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

uầy,chả có ai biết àh???? @@!

rainy_k7

vào control panel > network > chỉnh lại DSN chỗ IP6 thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4 ( đối với windows 7) với XP tuơng tự nhưng dễ hơn vì không có IP4 và IP6

Ephrem

nếu như ở máy PC thay DNS ở cái biểu tượng Lan thì ở laptop thay DNS ở cái biểu tượng wifi là okie

Các chủ đề có liên quan khác