pm_kute

Sau mấy ngày không xài máy vi tính do bị lũ lụt, hôm nay em bật máy tính lên thì xảy ra tình trạng không lên màn hình, mặc dù màn hình vừa mở. Khi khởi động máy thì vẩn nghe tiếng tít lúc khởi động, sau đó thì ấn tổ hợp phím Ctrl- Alt- Del thì máy khởi động lại và lên màn hình. Mấy bác có thể tư vấn cho em biết là máy bị tình trang gì hok??

nhoxbaby1327

máy tính sợ nhất là ẩm thấp...

bác kiểm tra cáp nối màn hình kỹ, nếu không được vác CPU sang nhà ai có máy tính thử coi sao... hy vọng chỉ lỏng cáp màn hình

gaplatu_1991

máy tính nhà mình đang có tình trạng tương tự như vậy.

Khi mình bật máy lên thì vẫn có tiếng cây máy chạy bình thường (có tiếng tít) nhưng màn hình không có tín hiệu gì,

Sau đó mình bấm trực tiếp nút retar mà không được phải tắt luôn ở cây máy nhưng không tắt được mình phải rút ổ điện luôn (vừa cài lại windows mà vẫn bị vậy)

các bạn giúp mình với

bf_203

@Hunter2005: Như bạn Nino vừa nói, máy tính sợ nhất là khí hậu ẩm thấp, trường hợp của bạn nên tháo vỏ máy ra, kiếm cái quạt cho nó thổi vào máy (máy không cắm điện nhé), nếu kèm thêm được cái bóng đèn tròn chừng 40w thì càng tốt, mục đích là xấy cho mất hơi ẩm đọng trong máy, bạn hong nó chừng nửa ngày rồi thử lại xem sao, hy vọng hết bệnh.

Nước rút hết chưa ? Khô ráo trả toàn chưa mà mở máy vậy ?

@The_sky_116: nút reset nếu không có tác dụng gì hết thì có khả năng công tắc reset bị hư, bạn không cần rút dây điện ra đâu, đè nút power on/off khoảng 5 giây là nó sẽ tắt thôi. Cài lại windows không có liên quan gì trong bệnh này vì khi vừa cấp điện, phần BIOS chạy trước windows. Cần bảo đảm nguồn điện ổn định, có thể rút toàn bộ dây điện của màn hình, case máy ra, chờ khoảng 1 phút sau cắm lại rồi thử lại, lưu ý là màn hình CRT cần thời (gian) gian làm nóng khoảng hơn 10s mới hiện chữ lên.

dinhba_huy

khi mình bật máy lên thì màn hình vẫn có tín hiệu khởi động bình thường khi đến phần con chạy qua ,thì tắt phụt luôn và không có tín hiệu gì nữa

Nhưng có những lúc bật máy thì trả toàn bình thường

Mong các bạn giúp đỡ