mình có down file film đuôi .mkv bằng idm nhưng sau đó lại không xóa được nó báo: "The action can't be completed because the file is open in Windows Explorer"

ai biết cách giải quyết giúp mình với.

matdang81

Thông báo lỗi quá rõ ràng: file đó bạn đang mở nên không xoá được. Cách giải quyết dễ nhất là bạn restart lại máy tính, không mở bất cứ một chương trình nào hết, kiếm và xoá file đó.

Pell

bạn không nên phải reset máy lại đâu. chie cần vào Task Manager chọn thẻ Applications tắt tiến trình đang hoạt động là được. sau đó cứ chuyện xóa bình thường

kudarka_1

Quote:

Được gửi bởi nguyenchuong1102

bạn không nên phải reset máy lại đâu. chie cần vào Task Manager chọn thẻ Applications tắt tiến trình đang hoạt động là được. sau đó cứ chuyện xóa bình thường

Tiến trình nào chả đang hoạt động. Nó vô task mana thì nó ngồi chơi chắc

Cái khó của Task là nên phải tìm tiến trình nào đang chiếm cái file đang cần xóa.

Tốt nhất là reset máy thôi. Loạng quạng kill process trong Task nó báo lỗi ầm ầm có khi hoảng hồn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Có thể file đó được ghi vào phân vùng bị bad của ổ cứng nên xóa nó báo lỗi.

Boot từ CD ROM mà xóa không được thì bạn vui lòng fix bad sector trước đi.

Thân chào!

Quote:

Được gửi bởi bumbum1291

mình có down file film đuôi .mkv bằng idm nhưng sau đó lại không xóa được nó báo: "The action can't be completed because the file is open in Windows Explorer"

ai biết cách giải quyết giúp mình với.

nó báo rõ ràng thế mà, file đang mở bởi Windows Explorer. bạn tắt đi là được. nhưng mà khi tắt xong thì hỡi ôi, tất cả thứ dường như biến mất. he he. Nhưng đừng hoảng hốt, hãy dùng 3 phím để log off và vào lại.

Nếu vẫn không xóa được nữa thì chỉ còn cách khởi động lại máy thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

chắc cái file đó là phim người lớn chứ gì. hia hia. mấy cái đó khi chạy thường khuyến mãi thêm vài con virus.

babexinh_89

mình down vượt ngục của web halinh chứ không phải film bậy bạ, reset máy xong xóa không được mới thắc mắc chứ xóa được mình đâu nên phải post bài này làm gì

download tool miễn phí unclocker về để xóa. Đây là 1 công cụ chuyên dùng để xóa các file cứng đầu như trường hợp của bạn. trước đây H vừa gặp 1 trường hợp như vậy ở máy khách hàng và dùng unclocker xóa tốt.

tac.lam59

có thể đồng chí gửi file nào đó qua skype, nhưng đầu bên kia chưa nhận nên nó lock lại luôn file đấy. Nhiều ứng dụng lock kiểu này lắm, không chỉ có skype đâu

Kenrick

Bạn thử cách này xem sao ,mở Task Manager chọn EXPLORER.EXE bấm End Process vào File new task bấm Browse trong phần Files of type

chọn all files rồi tìm đến file bạn muốn xóa . vào lại Task Manager _File_new task gõ EXPLORER_ok .tui vẫn gặp trường hợp này và cứ thế mà làm,

cho mình hởi tí nha các bạn có biết xóa file .dll thì làm thế nào ko

mình xóa mãi mà chẳng xóa dc ,cho dù là mình dã thử đủ tất cả cách. Mình có copy file này và xóa dc nhưng file lại không xóa dc ,mình không hiểu lắm?? Thank các bạn nhiều ! nếu có thể liên lạc trực tiếp với mình qua email "[email protected]"

bạn dùng phần mềm Unlocker để xóa là ok nhất, mình đang xài thấy cũng được lắm, phần mềm này chuyên xóa những file cứng và trả toàn free . Đây là link dowload

Các chủ đề có liên quan khác