Máy mình hum nay gặp trường hợp! Khi tắt máy và mở máy không còn nghe tiếng nhạc Shutdown cũng như Starup nữa! Tại sao vậy? Mình vừa vào Sound and Audio để chọn lại file nhạc! Nhưng cũng không ăn thua! Pó tay

Cách khắc phục và sử lý như thế nào có ai bit chỉ mình với!

saobang9x_cz

Kiểm tra : Máy có nghe nhạc được không bằng cách thử 1 file MP3 bất kỳ , nếu không được >> kiểm tra Driver của card âm thanh có bị hỏng không , nếu hỏng driver >> cài lại driver

Tiếp , âm thanh khởi động dùng trong Sound and Audio bắt buộc phải là file .wav , không dùng đựoc file .mp3 và .wma do đó kiểm tra file âm thanh của bạn có đúng lafile .wav hay không

Tiếp , kiểm tra dây cắm và các chấu nối với lỗ cắm , một lỗi khá hài hước nữa là : quên vặn volume và vừa bật chế độ "Mute" của Volume Control

123_letsvi

Quote:

Được gửi bởi hoangniitsoft

Kiểm tra : Máy có nghe nhạc được không bằng cách thử 1 file MP3 bất kỳ , nếu không được >> kiểm tra Driver của card âm thanh có bị hỏng không , nếu hỏng driver >> cài lại driver

Tiếp , âm thanh khởi động dùng trong Sound and Audio bắt buộc phải là file .wav , không dùng đựoc file .mp3 và .wma do đó kiểm tra file âm thanh của bạn có đúng lafile .wav hay không

Tiếp , kiểm tra dây cắm và các chấu nối với lỗ cắm , một lỗi khá hài hước nữa là : quên vặn volume và vừa bật chế độ "Mute" của Volume Control

có một tình tiết hài hơn nữa là... quay qua quay lại tìm... không thấy cái loa đâu

lilo_mimi2606

Hix hix! Mình vẫn nói Voice chat với bạn bè bình thường! Chỉ khổ nỗi khi tắt và mở máy không còn nghe tiếng!

Mình vừa vào Sound and Audio trong thẻ Sounds mình kiểm tra đường dẫn file nhạc vẫn không có j thay đổi!

Để mình ghost lại thử xem còn vấn đề đó xãy ra ko!

Thanks!

Các chủ đề có liên quan khác