Fercos

tui xài FF 3.6 tiếng Việt.trên thanh công cụ có mục" vào nhiều nhất" nó hiện nội dung tiếng Việt,nhưng bên cạnh có mục "latest Headlines" thì lại hiện nội dung tiếng Anh,tui nhớ có một bản FF nào đó vừa từng xài thì mục đó là :vào trứoc đây: và nôi dung là tiếng Việt ,vậy xin hỏi ai đó có biết cách khắc phục không xin chỉ cho ,Thanhk

Đúng là hãi hùng thật...

Bạn chủ thớt: Bấm phải mouse lên "Latest Headlines" chọn mục cuối cùng, nếu context menu (thực đơn ngữ cảnh) là tiếng Việt thì đó là Thuộc tính (Properties), sửa lại theo ý thích rồi Lưu (Save).

Rõ khổ.

Bavol

Quote:

Được gửi bởi bachnga

Đúng là hãi hùng thật...

Bạn chủ thớt: Bấm phải mouse lên "Latest Headlines" chọn mục cuối cùng, nếu context menu (thực đơn ngữ cảnh) là tiếng Việt thì đó là Thuộc tính (Properties), sửa lại theo ý thích rồi Lưu (Save).

Rõ khổ.

he he, cái này tương tự bác TOM. Ổng về bên này xài máy mấy đứa cháu chơi mấy cái trình duyệt tiếng Việt nên cứ lọ mọ suốt

odin_lionhart

Quote:

Được gửi bởi nino

... Ổng về bên này xài máy mấy đứa cháu chơi mấy cái trình duyệt tiếng Việt ...:

Ngoại trừ đang học tiểu học (cấp 1), còn bắt đầu cấp 2 là tui bảo cháu dùng Anh ngữ hết. Cũng là 1 cách học.

Quarrie

em thì lại chả biết anh ngữ thế mới đau

Đành phải học Pháp Ngữ vậy

Kris

tui bấm phải vào "Latest Headlines" thì nó ra như vầy :

không có mục như bạn nói

muahoangyen_08

Quote:

Được gửi bởi ngoccong2001

em thì lại chả biết anh ngữ thế mới đau

Đành phải học Pháp Ngữ vậy

Theo tôi, văn học nghệ thuật thì Pháp ngữ qua được nhưng còn về IT thì mấy anh Tây phải chịu. Sau thế chiến thứ II, tiếng Pháp bị "mất giá" Tây căm lắm nhưng nếu anh ấy không làm gì khá hơn thì phải chịu thôi. Cứ nhìn trước mắt: hầu hết các nước thuộc địa Anh hồi xưa bây giờ khá còn các nước thuộc địa Pháp ngày trước đâu có nước nào được gọi là khá đâu.

Goodwyn

Quote:

Được gửi bởi nguyen_thanh90

tui bấm phải vào "Latest Headlines" thì nó ra như vầy :

không có mục như bạn nói

Chẳng lẻ cái hộp thoại hiện ra như vậy mà bạn cũng chẳng đọc được?

Collin

đổi tên thành tiếng Việt thì được, nhưng nội dung thì chịu,không làm cho nó hiện những trang tiếng Việt